Tay trắng làm nông 12 tháng kiếm 500 triệu !

haclong !

Facepage\vuatraicaythaophuonghanoi
Chào bạn !

Nếu có 1 nông dân bàn phím nào đó với 2 bàn tay trắng và không có đất sau 12 tháng làm nông dân mà kiếm được 500 triệu, bạn sẽ nghĩ gì ?

Giả sử anh ta làm điều đó được rồi, rồi sau đó hướng dẫn lại cho bạn cách thức bước đi thì liệu bạn có làm được như anh ta không ?

Haclong !

2 anh em giống nhau - nên nói chuyện tui ko nhịn cười được .

----------------------------------------------------------------------------------

Nghĩ gì - bình thường thôi - VN mà - nhân tài rơi vãi đầy đường

Làm được thì hướng dẩn cho bộ trưởng bộ nông nghiệp - anh em cám ơn nhiều .

----------------------------------------------------------------------------------

Tôi nghiện agri vì agri luôn có những chuyện bất ngờ .

Điều kiện đặt ra là:
- Không có đất
- Làm nông dân trong 12 tháng
- Kiếm được 500 triệu
Không thấy nói là 500 triệu này có phải kiếm từ làm nông hay không, có phi pháp hay không. Vậy nên điều này là hoàn toàn khả thi mà :Haha:

Nói được khác với làm được,
Hiểu được khác với thành công.

Trên thế gian có 95% kẻ chỉ biết nói, nhưng làm thay đổi thế giới là 5% kẻ biết biến ý tưởng thành hiện thực.

Không quan trọng bạn bắt đầu từ đâu, quan trọng là bạn sẽ làm được những gì.

Haclong !

Chào bạn !

Nếu có 1 nông dân bàn phím nào đó với 2 bàn tay trắng và không có đất sau 12 tháng làm nông dân mà kiếm được 500 triệu, bạn sẽ nghĩ gì ?

Giả sử anh ta làm điều đó được rồi, rồi sau đó hướng dẫn lại cho bạn cách thức bước đi thì liệu bạn có làm được như anh ta không ?

Haclong !
Xin anh đừng - Emily ft LK, JustaTee

Lời kết
"Bên kia dỉnh dốc
Người ta đồn thế thôi
Ở nơi kia chỉ là ẩn số..."

Các bác chưa nghe chủ top nói là làm j mà mấy bác đã vội vàng kết luận.
Theo quan điểm của em thì hãy nghe xem bác chủ top làm j đã. Nếu khả thi thì làm. Nhưng với những dk trên thì có vẻ k khả thi lắm. Nhưng k phải là k có khả năng

Nói được khác với làm được,
Hiểu được khác với thành công.

Trên thế gian có 95% kẻ chỉ biết nói, nhưng làm thay đổi thế giới là 5% kẻ biết biến ý tưởng thành hiện thực.

Không quan trọng bạn bắt đầu từ đâu, quan trọng là bạn sẽ làm được những gì.

Haclong !
Không có đất + nông dân bàn phím + không có vốn => thì chỉ kiếm tiền bằng nghề nông qua mạng, làm bằng cách nào ta? mâu thuẩn quá. Chắc là chỉ vào google tìm tài liệu "trồng đu đủ", rồi "kỹ thuật phun thuốc BVTV"...Rồi tổng hợp kiến thức lại và post các bài theo thứ tự sau:
Topic 1: Người trồng đu đủ kiếm bạc tỷ/năm (đại loại vậy)
Topic 2: Hướng dẫn trồng đu đủ đạt năng suất cao (đại loại vậy)
Topic 3: Bán các loại giống đu đủ năng suất cao, kháng bệnh tốt... (Đại loại vậy)

Kết luận: Nếu viết hay, dẫn chứng tốt thì 1 năm có thể thu về 500 triều đồng từ bán giống đu đủ kể cả các dịch vụ liên qua đến đu đủ. Trong khi đó vốn không có bao nhiêu, không có đất, vẫn là nông dân bàn phím (thỏa mãn điều kiện của chủ thớt ấy ạ)

Chào bạn !

Haclong !
Không có đất thì sao làm nông được ?
Phải vay hay mướn đất thì mới làm nông được - mà người tay không đi mướn được đất thì chỉ có 5 % và trong 5 % đó thì chỉ có chừng 10 % là kiếm được 500 triệu sau 12 tháng - vậy thực tế có bao nhiêu thằng làm được , tôi không biết !
Câu hỏi thứ 2 thì buồn cười quá - Thân !

Không có đất + nông dân bàn phím + không có vốn => thì chỉ kiếm tiền bằng nghề nông qua mạng, làm bằng cách nào ta? mâu thuẩn quá. Chắc là chỉ vào google tìm tài liệu "trồng đu đủ", rồi "kỹ thuật phun thuốc BVTV"...Rồi tổng hợp kiến thức lại và post các bài theo thứ tự sau:
Topic 3: Bán các loại giống đu đủ năng suất cao, kháng bệnh tốt... (Đại loại vậy)

Kết luận: Nếu viết hay, dẫn chứng tốt thì 1 năm có thể thu về 500 triều đồng từ bán giống đu đủ kể cả các dịch vụ liên qua đến đu đủ. Trong khi đó vốn không có bao nhiêu, không có đất, vẫn là nông dân bàn phím (thỏa mãn điều kiện của chủ thớt ấy ạ)
Like mạnh bài viết của bác này :Haha:

haclong ! được trả tiền nhuận bút từ đơn vị A, Cty B... :D:p:D. Ngoài ra được 1 nhà xuất bản cho ấn hành cuốn sách "... " chờ xem nha!. Bán giống đu đủ đi kèm nữa llallala :Haha:

Trốn đâu rùi !!!
Anh em mình hợp tác kinh doanh nhé - anh gởi em 500 lao động - làm đúng theo những gì em chỉ dẩn - sau 12 tháng trả tụi nó 1 người 250 tr - vậy sau 12 tháng anh em mình chia lãi 250trx500 người = 125 tỷ - anh lấy 1 tỷ thôi - còn lại là của chú 124 tỷ - OK

Bộ trưởng bộ nông nghiệp - xách dép cho em
Bộ trưởng bộ ngoại giao - xách dép cho anh

Cứ theo đà này anh em mình đào tạo 50 tr dân VN - sau đó mua luôn chủ quyền đảo Phú Quốc - lập quốc gia tự trị - và khi đó ở VN ai củng là tỷ phú cả .

Em thấy sao ??? -

Tỉnh lại đi thánh - thánh thu 500 mà gia đình thánh đả đầu tư gần 1 tỷ kìa - thánh à - lỗ mẹ rồi mà thánh còn mơ .

Éo ghiền agri éo được - zui ghê !

Hì hì... cho tui vui với!
Bạn không có đất mà làm nông dân, thu vô tiền tỷ! Tui không là được! Nhưng nếu năm tới, tui mua một miếng đất 2 mét vuông, thì tui thâu vô ngay tức thì ít nhứt là tiền tỷ trong vòng 1 tuần. Tui bảo-đảm! Tui nói sai, cắt đầu tui ngay! Bạn nào muốn làm theo không?
Thân.

Bạn không có đất mà làm nông dân, thu vô tiền tỷ! Tui không là được! Nhưng nếu năm tới, tui mua một miếng đất 2 mét vuông, thì tui thâu vô ngay tức thì ít nhứt là tiền tỷ trong vòng 1 tuần. Tui bảo-đảm! Tui nói sai, cắt đầu tui ngay! Bạn nào muốn làm theo không?
Thân.
Cá độ bóng đá ngay giữa khách sạn 9 sao ?

Tôi nghĩ với đìu kiện ko có gì cả...chắc hẳn fải có cái vườn nhà chứ...mà làm nông ls fải cầm cuốc cầm cày...vậy nên lên tây nguyên kiếm vài lạng hạt cần sa về trồng...kha..kha...

Cá độ bóng đá ngay giữa khách sạn 9 sao ?
Thua, hay thắng. Được hay mất.
NHững người đen đủi, (theo bạn hiểu là thiếu phước), thì sẽ mất- mất rất nhiều tiền.
Những người bình thường, (theo bạn hiểu thì phước bình thường), thì có lẽ sẽ mất rất nhiều thời gian, tiền có lẽ không mất mấy.
Những người số đỏ, (theo bạn hiểu thì có phước, kiếp trước chắc cũng ít nhất phải trụ trì, gì đó), thì có lẽ sẽ được ít tiền, thời gian vẫn mất, và mất- là mất phước. HÌ hì.
Những cái gì đỏ đen, những người bình thường, tốt nhất đừng nghĩ đến, nhé.
Phải có trình độ, hiểu biết, và quan trọng nhất- là kiểm soát được chính mình. Kỷ luât bản thân, quản lý chính mình, "không phải muốn lấy thứ của người khác, mà giữ được những gì mình đang có cũng rất cần nỗ lực"
Đánh bài lá, sóc đĩa... cần phải ít nhất là thợ- hãy chơi, người ta gọi là bịp...
Bạn có tin thế giới luôn được sắp đặt, ở 1 mức độ nào đó.
Thế giới có lẽ là 1 trò chơi của 1 nhóm người, những ng giàu nhất, những người có quyền lực nhất...
Thân.
Chú lại đang gây xôn xao dư luận rồi...
Thường mọi người chỉ nhìn vào cái được, mà chả chịu nói- hoặc cố tình lẩn tránh- đến cái phải bỏ ra...
"bồi thường gần 10 tỷ, cho 10 năm tù oan"
Mỗi năm- 1 tỷ, người bị tù oan vẫn chê ít kìa.

Thân.
Bác thu hay người khác thu..nếu bác thu được ngay tức thì thì cháu cá với bác một chuyến xem sao..vì cũng tò mò :D:D

Tôi nghĩ với đìu kiện ko có gì cả...chắc hẳn fải có cái vườn nhà chứ...mà làm nông ls fải cầm cuốc cầm cày...vậy nên lên tây nguyên kiếm vài lạng hạt cần sa về trồng...kha..kha...
Bạn còn tin những điều haclong nói ư?
Nói thật, thiên hạ đầy người tài, nhưng tiếc rằng họ chưa chắc đã vào agri, hoặc vả có vào- thì cũng không có phải là haclong đâu.
Như thằng chả nào tạo ra phây- búc, hay cũng đầy ra đấy.
Muốn gặp kiểu tương tự này, có thể vào mấy cái trang dạng sàn ý tưởng chấm vi en.
Lâu rồi, là thời đại đồ đồng đồ đá.
Rồi đến thời đại nông nghiệp
Thời đại công nghiệp
thời đại công nghệ thông tin
thời đại hậu công nghệ thông tin_ có thể là những năm nay.
có thể sau đó, là thời đại ý tưởng.
Bây giờ kinh doanh đâu cần mặt bằng, đâu cần cửa hàng chi.
Bác thu hay người khác thu..nếu bác thu được ngay tức thì thì cháu cá với bác một chuyến xem sao..vì cũng tò mò :D:D
Phải người khác thì mình cũng phải cho là nói phét.
NHưng, chú ấy đức cao vọng trọng quá, mình với chưa tới, nên vẫn phải lót dép đây.
Không quan trọng lắm, nhưng tò mò là chính.

Back