Thảo luận Thành viên mới xin ra mắt bà con, xin 1 lời góp ý chân thành

• Thread starter phungtinh
  • Ngày gửi
Em là thành viên mới và cũng là lần đẩu nuôi gà với số lượng lớn (500 con gà lai chọi ) hôm nay đã được 22 ngày tuổi.em xin gửi hình ảnh đàn gà và chuồng trại cũng như hướng phát triển của đàn gà.mong các bà con đi trước cho lời khuyên và sự góp ý chân thành.

trùng bình đc khoảng 2 lạng 1 con và đã chết mất 10 con, như vậy có nhỏ ko và tỉ lệ chết ở giai đoạn này có cao ko ạ?

sau 1 tháng úm em chuyển chúng ra chuồng này. (vách bằng tre phủ bạt và lợp bằng ploximang)

buổi tối và trời mưa sẻ ngủ trên sàn

Sân chơi và bãi ăn ngoài trời

Máy ép viên và máy nghiền ngô phục vụ cho chúng

Mong một lời góp ý chân thành để em có bước đi đầu tiên vững chắc và có niềm tin vào niềm đam mê mới.xin chân thành cám ơn các bà con nhiều....

Anh chị cho em hỏi nên sử dụng loại cám nào sau đây ạ. Cargill 1600, 1630, 1650, 1680, 3620. Em ko biết loạj nào cho gà và loại nào cho heo. Em ở củ chj, ra tjệm cám nó kêu em đưa mã số thì nó lấy hàng về. Em thì chưa thấy káj pao cám ra sao và độ đạm như thế nào. Xjn ac tư vấn

Anh chị cho em hỏi nên sử dụng loại cám nào sau đây ạ. Cargill 1600, 1630, 1650, 1680, 3620. Em ko biết loạj nào cho gà và loại nào cho heo. Em ở củ chj, ra tjệm cám nó kêu em đưa mã số thì nó lấy hàng về. Em thì chưa thấy káj pao cám ra sao và độ đạm như thế nào. Xjn ac tư vấn

cửa hàng thú y này coi bộ không chuyên nghiệp lắm thì phải. Em thì em không có xài cám này nên không rành mã số cho lắm. Bây giờ bác ra cửa hàng đó bác bảo họ lấy cám chuyên dùng cho gà thịt từ 1 đến 22 ngày tuổi (loại 21% rôtêin) và từ 22 ngày đến xuất chuồng (loại 17% hoặc 19% rôtêin).

Chổ này ko phảj cửa hàng, mà thật ra mà nój em hỏj nkiều chổ mà ko chổ nào ckuyên nghjệp hết, em nkìn pao kám nój độ đạm của nó mà chủ cửa hàng ngơ ngác ko bjết em nój gì. Ở đây buôn pán vì lợj nhuận mà ko có kiến thức chuyên môn. Em đj từ chợ thủ dầu 1 tớj cầu vượt củ chj mà ko thấy chổ nào có kiến thức về sản phẩm bán ra. Ckán

--------

Mã số nkững loạj cám trên đều là đậm đặc, chỉ có đjều ko rõ káj nào cho heo káj nào cho gà

Last edited by a moderator:

Back