thức ăn của rắn long thừa

• Thread starter truonghack
  • Ngày gửi
tình hình là chiều về tây ninh mới mua đc 10 em rắn con nói là rắn con nhưng cũng đc 4 5 tháng rồi mà giá chỉ có 2t2 hà thấy rẻ quá nên mới mua thôi, với lại mình cũng đang ham con này:mellow:, tình hình là đang đi làm không biết nuôi nó bằng mồi gì, cóc, nhái thì không thể kiếm đc rồi, mong ace giúp đỡ, tư vấn thức ăn cho mình về con này với, thank! chân thành tiếp thu những ý kiến có ích, thẳng tay với những thằng spam nhé!

Hôm nay được thấy avata của bác nhà nông chính hiệu truonghack rồi! Trước giờ cứ nghĩ bác là sờ pham mơ ko chứ! hjhj
Bác ở An Giang thì nhái rất nhìu mà! Nhất là lúc này đã có mưa rồi.
Cho ăn nhái là tốt nhất, mà tốt nhất là nhái trụn nước nóng.( cái này bác tìm hiểu thêm vì anh Hậu đã nói nhiều rồi)
Ko thì bác cho ăn chuột bọ của trăn loại nhỏ nhất.
Cóc thì ko cần nhiều lắm.

Hôm nay được thấy avata của bác nhà nông chính hiệu truonghack rồi! Trước giờ cứ nghĩ bác là sờ pham mơ ko chứ! hjhj
Bác ở An Giang thì nhái rất nhìu mà! Nhất là lúc này đã có mưa rồi.
Cho ăn nhái là tốt nhất, mà tốt nhất là nhái trụn nước nóng.( cái này bác tìm hiểu thêm vì anh Hậu đã nói nhiều rồi)
Ko thì bác cho ăn chuột bọ của trăn loại nhỏ nhất.
Cóc thì ko cần nhiều lắm.

chẳnghíc pác ơi, nếu e hiện ở an giang thì đâu phải lo đâu nè, híc e đang đi làm ở sài gòn mà, híc tối qua mua về thả vào chuồng rồi tốn đc con thằn lằn đập chết ném vào thế là khoảng 5' sau 1 e hở hở rồi đóp lun, >"< ko lẻ đi làm về rồi đi bắt thằn lằn T_T<!-- chẳng lẻ đi làm xong về phải đi bắt thằn lằn T_T.</html-->

Last edited by a moderator:
hics lu ý ace mới nuôi, chiều tính way cái clip rắn long thừa ăn mồi chết( mồi là mấy con thằn lằn bị đập chết) xem lại thấy có 1 con thằn lằn tỉnh dạy chạy lun tung bị con 1 rắn đúp,con đúp lại bị con khác đúp cho 1 fát gần đầu kéo đi tới khi minh can mới nhả ra, hics xem toàn bộ clip way lại rút ra exp như vầy nên cho rắn ăn mồi chết hay mồi ít chuyển động vì loài này rất rất hung dữ,tập cho ăn mồi chết khá dễ chỉ cần bỏ đói 3 4 ngày chi ăn 2 3 lần là nó wen, theo lời ông a rễ bán rắn cho mình, sáng bắt bỏ vào chuồng đã làm cho nó thấy mình gần 10' mà nó vẫn khè khi bắt bị táp hết mấy phát, theo nhận xét thì vết cắn k đau như rắn ri voi nhưng chảy máu thì như nhau, mà con này chậm hơn nhiều so với ri voi T.T

--------

đặc biệt khi nó wơ lưỡi nhiều thì chớ có đụng vào, đụng nó nó táp đó, T.T đã thử cả ngày đều như thế, con k wơ lưỡi thì ok.

Last edited by a moderator:
tình hình là chiều về tây ninh mới mua đc 10 em rắn con nói là rắn con nhưng cũng đc 4 5 tháng rồi mà giá chỉ có 2t2
chắc bác mua phải rắn rừng rồi wá chứ 4 5 tháng mà có 220k/con thì rẻ wá

á nói nhiều mà wen, các pác nuôi lâu có gì sai thì sửa dùm e mới nuôi đc có 2 days, nhất là các mod đùng vặt lá tìm sâu bài của e ạ. thank add! xin góp ý thêm về mồi nếu tình hình k thay đổi có thể mua cánh gà cho nó ăn.

chắc bác mua phải rắn rừng rồi wá chứ 4 5 tháng mà có 220k/con thì rẻ wá
rắn nhà pác ạ, vì rắn của a rễ kình mà, với rắn đồng cỡ lắm, rắn chỉ cỡ ngón chân cái thôi.

Back