trồng cây dưa leo tại nhà

• Thread starter rjcken
  • Ngày gửi
e muốn hỏi các bác là e muốn trồng dưa leo trong thùng xốp tại nhà , thì e phải chuẩn bị những gì ???? đất , phân bón , hạt giống ra sao??? mong các bác chỉ giùm ạ !!!!!!!!!

Yêu cầu: đất phải tơi xốp, phân bón thì bạn chọn phân hữu cơ trộn với phân hoá học 20-20-15, trộn lun kái phân vào đất thì kàng tốt, đất mới thì khỏi xử lý vôi, đất củ thì phảj xử lý vôi. Chọn giống lai F1 của 1 số cty uy tín, lúc trước mình trồng gjống: đồng tiền vàng, én vàng.

Mình cũng là người thành phố, dưa leo mình đã trồng thành công hơn 1 năm rồi và chia sẻ cho bạn
Nên ra các vựa kiểng gần nhà chọn đất BioSoil của Nông Trại Xanh tơi xốp, màu mỡ, không cần bón phân j hết. giá cũng khá rẻ chừng 25-35 k/ giàn cho cây = cách văng lưới hay cắm cọc cao 1,2-1,5m là ok rồi
tưới nước 1-2 lần/ sáng -tối/ 1 ngày nha
chúc bạn thành công vì mình trồng rất nhiều lần rồi nếu có j cần tư vấn hãy gọi mình 01228 807 885

Mình cũng là người thành phố, dưa leo mình đã trồng thành công hơn 1 năm rồi và chia sẻ cho bạn
Nên ra các vựa kiểng gần nhà chọn đất BioSoil của Nông Trại Xanh tơi xốp, màu mỡ, không cần bón phân j hết. giá cũng khá rẻ chừng 25-35 k/ giàn cho cây = cách văng lưới hay cắm cọc cao 1,2-1,5m là ok rồi
tưới nước 1-2 lần/ sáng -tối/ 1 ngày nha
chúc bạn thành công vì mình trồng rất nhiều lần rồi nếu có j cần tư vấn hãy gọi mình 01228 807 885

cảm ơn bác

Khi dưa leo cho trái nhỏ cở ngón tay, để tránh ong tim bạn nên lấy giấy báo, hoặc bao ni lông bao trái lại, trái phát triển rất tốt (cái này chỉ dùng khi trồng ít thôi nha bạn, không cần phun thuốc trừ sâu, trừ khi bị rầy tấn công trên dây).

e muốn hỏi các bác là e muốn trồng dưa leo trong thùng xốp tại nhà , thì e phải chuẩn bị những gì ???? đất , phân bón , hạt giống ra sao??? mong các bác chỉ giùm ạ !!!!!!!!!
Cái này đơn giản mà .Tìm một góc trên sân thượng rồi lấy lưới B40 làm giàn để bò.Ra hiệu phân bón mua 1 bao phân hữu cơ (phân gà) về bón quanh năm ,vì phân gà cho quả rất tốt .Tôi đã trồng mấy năm nay ,quanh năm luôn có rau quả để ăn ,an toàn

Back