Trồng cây Táo Lê

• Thread starter tuantrieuminh
  • Ngày gửi
Hôm nọ em mua một cân táo, cũng chả biết nó là táo gì đâu, về mọi người ăn, bảo đây là táo lê :D. thấy cũng ngon nên quyết định mua 5 cây về trồng ở vườn. trồng xong rồi thì lại ko biết bao giờ mới có qả để ăn. hôm nay em đăng bài này để hỏi các bác :) khi nào thì táo nhà em nó mới ra quả ạ? :D

Hôm nọ em mua một cân táo, cũng chả biết nó là táo gì đâu, về mọi người ăn, bảo đây là táo lê :D. thấy cũng ngon nên quyết định mua 5 cây về trồng ở vườn. trồng xong rồi thì lại ko biết bao giờ mới có qả để ăn. hôm nay em đăng bài này để hỏi các bác :) khi nào thì táo nhà em nó mới ra quả ạ? :D
cuối năm ra quả nếu chăm sóc tốt

Last edited by a moderator:
Mấy tuổi mà không phân biệt được táo gì. Tùy loại trồng sẽ có thời gian thu hoạch khác nhau. Táo lê thì chưa nghe nói bao giờ..

Táo lê Đài Loan rất mau ra quả chăm sóc tốt thì đầu năm trồng cuối năm đã cho thu quả , năm đầu có thể thu 5-10kg quả năm thứ 2 có thể thu 30-40kg quả 1 cây, chúng dễ trồng nhưng yêu cầu dinh dưỡng và nước khá cao.

Back