Hỏi đáp Vấn Đề gà Đá !

• Thread starter cf50cent
  • Ngày gửi
xin chào các sư kê ! cho em hỏi 1 tý về gà đá nha các sư kê !
Hôm nay em đi xổ 1 con gà tơ khoảng 7 tháng tầm 2 kg, mới bể đầu cựa,( gà cưa sắt) đá với con gà 2k5 , nó đá rất lẹ con kia đở không kịp lun nhưng chủ gà bên kia chê gà em đá không có cựa, em thì mới chơi con đầu tiên nên không biết gà đá không có cựa là gì mong các sư kê chỉ bảo ạ . chỉ cho em cách lưa gà đá cựa tốt đươc không ạ . em ở Miền Tây dân toàn đá cựa sắt ,em thì chỉ đi xổ vòng vòng vui thôi chứ không cở bạc !

Hôm nay em đi xổ 1 con gà tơ khoảng 7 tháng tầm 2 kg, mới bể đầu cựa,( gà cưa sắt) đá với con gà 2k5 , nó đá rất lẹ con kia đở không kịp lun nhưng chủ gà bên kia chê gà em đá không có cựa, em thì mới chơi con đầu tiên nên không biết gà đá không có cựa là gì mong các sư kê chỉ bảo ạ . chỉ cho em cách lưa gà đá cựa tốt đươc không ạ . em ở Miền Tây dân toàn đá cựa sắt ,em thì chỉ đi xổ vòng vòng vui thôi chứ không cở bạc !
Cái đó nhiều khj do bổn nữa bạn, ko có cựa như bạn nói hiểu nôm na là đá ko sát chân, để ý sẽ thấy chân gà thường quơ phía ngoài chứ ko đạp trúng con kia, nhất là với gà tơ mới lớn đang sung, đá hỗn, ẩu. Khắc phục bằng cách xổ đều đặn nhưng ko dc ép quá, còn phần cờ bạc gian lận như chê gà để mua rẻ ... mình chưa bàn tới, nhiều bổn thì chỉ khj lên cựa (mang cựa sắt) thì mới đá hay ..., bạn cứ lang thang học hỏi khoảng 2 năm là rành hjhj

Khi sổ xong bạn mượn gà đối phương kiểm tra trên mình nó xem có những chỗ bầm tím hay ko? gà đá ko có cựa nhìn cũng dễ biết lắm, bạn đi xem đấu có cựa sắt thật vài lần rồi để ý sẽ nhìn ra, chọn gà nên chọn vảy vi sạch sẽ, bổn tin cậy (giá cao 1 tý cũng không sao) 2 gim (vị trí gần hậu môn) phải khích, móng gà phải cùng 1 màu (trắng hoặc đen, đừng có chơi gà móng đỏ dễ bị sida lắm:D). Nói chung còn nhiều thứ lắm, chơi khoảng 1, 2 năm là ok thôi à.

Cuối cùng là lời khuyên: Chơi có chừng, dừng có lúc. Đừng làm khổ những người yêu thương ta!

Khi sổ xong bạn mượn gà đối phương kiểm tra trên mình nó xem có những chỗ bầm tím hay ko? gà đá ko có cựa nhìn cũng dễ biết lắm, bạn đi xem đấu có cựa sắt thật vài lần rồi để ý sẽ nhìn ra, chọn gà nên chọn vảy vi sạch sẽ, bổn tin cậy (giá cao 1 tý cũng không sao) 2 gim (vị trí gần hậu môn) phải khích, móng gà phải cùng 1 màu (trắng hoặc đen, đừng có chơi gà móng đỏ dễ bị sida lắm:D). Nói chung còn nhiều thứ lắm, chơi khoảng 1, 2 năm là ok thôi à.

Cuối cùng là lời khuyên: Chơi có chừng, dừng có lúc. Đừng làm khổ những người yêu thương ta!
Xin cám ơn anh. gà của ông kia chảy máu ở mồng và bằm mặt luôn ạ. em thì chỉ biết lên hỏi diễn đàn nào dám đi xem đá cựa sắt lỡ công ăn bắt thì khổ !

Xin cám ơn anh. gà của ông kia chảy máu ở mồng và bằm mặt luôn ạ. em thì chỉ biết lên hỏi diễn đàn nào dám đi xem đá cựa sắt lỡ công ăn bắt thì khổ !
Gà đối phương chỉ bị ngay đầu thì căn rồi, có khả năng gà của bạn chỉ đá đầu, nếu ko có cựa nửa thì không dùng được, vì khi vô kèo (đá lâu) gà của bạn chỉ biết nắm đầu mà đá, lúc đó khó kiếm được đầu gà đối phương lắm, nếu gà bên kia đá lông thì gà của bạn có một bửa ăn đòn no nê:D

Gà đối phương chỉ bị ngay đầu thì căn rồi, có khả năng gà của bạn chỉ đá đầu, nếu ko có cựa nửa thì không dùng được, vì khi vô kèo (đá lâu) gà của bạn chỉ biết nắm đầu mà đá, lúc đó khó kiếm được đầu gà đối phương lắm, nếu gà bên kia đá lông thì gà của bạn có một bửa ăn đòn no nê:D
Ăn dao thì chính xác hơn ăn đòn, xin lỗi vì dân miền trung hơi thành kiến với cách chơi này này

Xổ gà nên chọn hai con đồng kg mà xổ. Chênh lệch kg quá thì xổ khó biết lắm vì gà bự thường chậm hơn gà nhỏ.

Ăn dao thì chính xác hơn ăn đòn, xin lỗi vì dân miền trung hơi thành kiến với cách chơi này này
Dân miền Trung vào Sài Gòn chơi lạnh lùng sương gió đây này, thành kiến thì là của riêng bạn, đừng có mà gôm chung cả vùng miền mình đi mà chém gió nhá.

Mày thì biết cái gì?
Loại chơi gắn dao đâm chết gà mày ko thấy bẩn thì mày là loại rác dân miền trung rồi
Dân chơi miền trung rất ghét cái loại chơi này, loại đá gà phản cám này ảnh hưởng dân chơi gà cả nước thì có
Thôi tao ko nói gì thêm thêm!

anh đúng là có kinh nghiệm. đá về sau gà em mất cả đống lông . lông cổ+ ngực

Mày thì biết cái gì?
Loại chơi gắn dao đâm chết gà mày ko thấy bẩn thì mày là loại rác dân miền trung rồi
Dân chơi miền trung rất ghét cái loại chơi này, loại đá gà phản cám này ảnh hưởng dân chơi gà cả nước thì có
Bác này nóng tánh quá, nói thật em mê gà chứ chưa bao giờ cầm con gà đi đá pác ơi, em chỉ nuôi và chơi theo kiểu đam me thôi, sau giờ tan ca về cho nó ăn, ngắm nhìn tý là đỡ mệt rồi, phía sau nhà em có cái chổ anh em họ hay tổ chức đá, em ra đó coi thôi. Nhưng họ đá cựa sắt loại tròn, hem có cựa dao. Ngoài pác đá gà kểu làm sao? chơi kêu gà đòn à, chỉ đá chân chay, không có cựa à? Bình luận để giao lưu thôi, pác cứ mang miền này miền kia ra làm gì? Miền nào thì cũng là người VN mình thôi. Nếu pác nói em là rác của dân miền Trung thì em nghe vậy. Rác bán ve chai cũng được ít xiền:D
anh đúng là có kinh nghiệm. đá về sau gà em mất cả đống lông . lông cổ+ ngực
Lúc trước mình nuôi trại gà cũng nhỏ, khoảng 20-30 con thôi, ngày nào cũng mang ra tắm, phơi nắng, xổ để tập thể lực, nên mới biết thôi. Vài bửa up con "thư hùng kê" cho pác chêm ngưỡng nhé:D

Mày thì biết cái gì?
Cờ bạc phạm pháp mà bạn đá chân không vài giờ 1 trận cho công an túm à.
Đá cựa sắt mỗi 1 trận có 5-10' mà còn bị mấy ảnh rượt chạy vắt dò lên cổ luôn đây nè.

Xin lỗi vì ko kiểm soát được bản thân ! Nhưng quả thật từ nha trang trở ra người ta ko chơi loại gà gắn dao, người ta cũng cũng quí con gà như bạn ! Còn chuyện thiên hạ chơi kiểu gì thì chơi mình ko muốn bàn nữa. Cứ ra miền trung (từ nha trang) thì biết hỏi họ có thích lối chơi dao của dân miền nam ko? hay là mình đang vơ đũa cả nắm . Chuyện thích hay ghét là quyền của mỗi người thôi mình ko muốn bàn nữa. Với lại đây là dd nông nghiệp các ae ko nên đưa lĩnh vực này vào !

Cựa tròn chứ không phải cựa dao nhé. Mà mang cựa cho gà cũng là 1 nghệ thuật đấy không phải ai cũng mang được đâu.

Back