xin cả nhà giúp e với e đang tính trồng dưa lê trái vụ bác nào có kinh nghiêm chia sẻ cho e với

• Thread starter nguyễn thế kiều
  • Ngày gửi
e đang tính trồng ít dưa lê ngay trong tết năm nay e đang tính cây sẽ bị rét bác nào ở miền bắc cho e xin ý kiến đi.e xin cảm ơn ạ.

Theo dự báo thì miền bắc nước ta năm nay đã hết những đợt rét đậm. Chắc bạn thể trồng được rồi...

Giống dưa có nhược điểm là chỉ cần có sương muối hoặc rét hại vài ngày, thì sẽ bị xoăn ngọn. Nhưng trồng với công nghệ phủ bạt, thì cây sẽ được ấm gốc, sau vài ngày có thể hồi phục được . Có lẽ anh nên xem những năm trước để biết khí hậu gần tết , như vậy sẽ đưa ra được quyết định đúng nhất nhé .

Giống dưa có nhược điểm là chỉ cần có sương muối hoặc rét hại vài ngày, thì sẽ bị xoăn ngọn. Nhưng trồng với công nghệ phủ bạt, thì cây sẽ được ấm gốc, sau vài ngày có thể hồi phục được . Có lẽ anh nên xem những năm trước để biết khí hậu gần tết , như vậy sẽ đưa ra được quyết định đúng nhất nhé .
em đang tính mình sẽ ươm mầm trước,nhưng không biết nhiệt độ là bao nhiêu là cây con lên được nhỉ a định dùng bóng điện thắp sáng.a có thể tư vấn giúp e đk không?

Back