Xin chia tay anh em

• Thread starter LyHien
  • Ngày gửi
Nếu như gà mình ko còn sống xót con nào thì xin chia tay anh em nuôi gà tại đây nhé.vì hứa với bả ko đụng tới con này nữa nó làm mình mất thời gian và làm công việc mình chậm trể bởi vì mình rất yêu gà hi
Xin cảm ơn anh em ngày qua đã gắn bó với tôi thực sự mà nói tôi rất quý mến anh em

[video=youtube;IfPgf_EQaoY]http://www.youtube.com/watch?v=IfPgf_EQaoY[/video]

Bác nuôi nhiều không mà nản sớm vậy? hồi trong tết em úm hơn 70 gà con từ các mẹ khác nhau đẻ, cuối cùng chết sạch vì bị bệnh gì đó sưng mù mắt và sưng chân. haizzz cũng chán... nhưng cháu vẫn cứ tiếp tục ko gì phải sợ :D

Thật xúc động với tấm lòng của anh chị em dành cho mình cám ơn các anh chị em
Mình đang cố gắng để cứu chúng đây hi vọng và hi vọng

Chào anh Hiền!
Tôi thành thật chia sẽ những gì đang xãy ra đối với anh. Chúc anh vược qua được khó khăn này và vươn tới môt tương lai tốt đẹp hơn.
Kể anh và mọi người cùng nghe, hồi trước tết mình mua 2 con bò, trên đường về nhà bị sự cố gãy cổ chết 1 con, mình đau lòng vô cùng nhưng cũng ráng chịu đựng. Con còn lại đưa về nhà an toàn và bây giờ đã có chữa được 2 tháng .
Trong cái tử lúc nào cũng có cái sinh, ông trời không bao giờ phụ người có lòng làm ăn lương thiện và luôn cố gắn vì điều đó . Cố gắn lên anh Hiền nhé.

LyHien đã viết:
Còn gặp nhau thì hãy cứ vui
Chuyện đời như nước chảy hoa trôi,
Lợi danh như bóng mây chìm nổi
Chỉ có tình thương để lại đời.
:6^:

Ông còn hơn 50 năm nữa, suy nghĩ kỹ lại đi...tui đây nuôi nhiều lên thì đừng có....mà tiếc nghen...he he...
Có chia tay nữa hay không? Định chạy hả? ....:lol:

vovanquan đã viết:
Chào anh Hiền!
Tôi thành thật chia sẽ những gì đang xãy ra đối với anh. Chúc anh vược qua được khó khăn này và vươn tới môt tương lai tốt đẹp hơn.
Kể anh và mọi người cùng nghe, hồi trước tết mình mua 2 con bò, trên đường về nhà bị sự cố gãy cổ chết 1 con, mình đau lòng vô cùng nhưng cũng ráng chịu đựng. Con còn lại đưa về nhà an toàn và bây giờ đã có chữa được 2 tháng .
Trong cái tử lúc nào cũng có cái sinh, ông trời không bao giờ phụ người có lòng làm ăn lương thiện và luôn cố gắn vì điều đó . Cố gắn lên anh Hiền nhé.

Anh Quân lâu quá không gặp, mong Anh gặp nhiều niềm vui trong cuộc sống và thành công với những gì mình đã chọn..
Lại câu cũ " Nhớ ủng hộ Hội Nuôi Gà" ..hi hi

Last edited:
" Nhớ ủng hộ Hội Nuôi Gà" ..hi hi[/QUOTE
các bạn ơi số bình chọn của hội nuôi gà là 007 các bạn nhớ bình chọn cho hội nuôi gà nhiều nha ôz.................dze:6^:

" Nhớ ủng hộ Hội Nuôi Gà" ..hi hi[/QUOTE
các bạn ơi số bình chọn của hội nuôi gà là 007 các bạn nhớ bình chọn cho hội nuôi gà nhiều nha ôz.................dze:6^:

Bước Nhảy Hoàn Vũ hả....:6^:

"Tui thấy em nhảy hay nhưng không tự nhiên,....tui thích em vì...em "gợi cảm"....ha ha"....

phattheoct đã viết:
đêm nay mưa gió bão bùng
ba ơi ba để cái mùng ở đâu
cái mùng ba để trên lầu
con lên con lấy chai dầu cho ba​

Giải thích bài thơ này coi..anh nghĩ mấy đêm rồi đó...hic hic

đêm nay mưa gió bão bùng
cái mùng ba để trên lầu
con lên con lấy chai dầu cho ba

trích trong tiểu phẩm "LÝ CON CUA":lol::lol:

đêm nay mưa gió bão bùng
cái mùng ba để trên lầu
con lên con lấy chai dầu cho ba

trích trong tiểu phẩm "LÝ CON CUA":lol::lol:

Răng mà bài thơ không ăn nhập chi hết ri Phát? hiểu được bài thơ này chắc tẩu hỏa nhâpk ma mất
thôi, để anh em còn nuôi gà nửa Phát ah?
hehe, ho ho

Cám ơn tất cả anh em đã động viên nhé
LyHien này suy nghĩ kỷ rồi sẽ quay lại cùng anh em
Ta đã trở lại và ăn hại hơn xưa hihih:8^:

Cố gắng lên chứ bác! Ăn hại hả? chỉ hại được bản thân thôi, lớn rồi đâu còn cơ hội ăn hại dược bố mẹ nữa đâu! khì khì,...:blink:

pó tay bác luôn ... em còn trẻ mới bước vô chăn nuôi mà cũng bị thua lỗ . cho tới bây giờ vẫn chẳng thấy tăm hơi đồng tiền đâu mà e còn chưa vội nản

Nông nghiệp thật nhiều rủi ro. Nhưng tui nghĩ,mình cứ làm lấy kinh nghiệm trước,dần dần sẽ thành công thôi ạ

Mình đây bắt đầu nuôi 100 con không vacxin gì cả bị đậu chết gần hết
Khôn ra 1 tí mua thêm 200 con nhỏ vacxin cẩn thận thì bị gumboro hình như vacxin không đạt
Thiệt hại 50% hic
Tiếp tục nuôi lần 3 bị dịch newcatson nhưng có người chỉ dẫn nên chết 20%
Và đến bây giờ mình nuôi dc 3 năm rồi cũng bị bệnh nhưng biết bệnh gì và cách trị như thế nào nên tỉ lệ hao hụt ít lắm
Hiện tổng đàn mình đa 2000con rồi
Phải cố lên bạn à

Vac xin vẫn có loại quá hạn dẫn đến không chất lượng,chỉ khổ bà con nông dân

Mình đây bắt đầu nuôi 100 con không vacxin gì cả bị đậu chết gần hết
Khôn ra 1 tí mua thêm 200 con nhỏ vacxin cẩn thận thì bị gumboro hình như vacxin không đạt
Thiệt hại 50% hic
Tiếp tục nuôi lần 3 bị dịch newcatson nhưng có người chỉ dẫn nên chết 20%
Và đến bây giờ mình nuôi dc 3 năm rồi cũng bị bệnh nhưng biết bệnh gì và cách trị như thế nào nên tỉ lệ hao hụt ít lắm
Hiện tổng đàn mình đa 2000con rồi
Phải cố lên bạn à

Như này không biết có phải là nói bậy không, nhưng thực tế là khi dùng thuốc thấy đàn gà hay ốm yếu và chết, vậy nên nhà tôi không sử dụng bất cứ loại thuốc gì nữa, đàn gà 200 con đủ loại lớn bé, mẹ con, chẳng ốm, chẳng dịch bệnh gì.

Back