An Giang Tham Quan Mô Hình Nuôi Rắn Hổ Hèo Trần Hữu Hậu

• Thread starter TRANHUUHAU
  • Ngày gửi
Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận
A, thanks bác nhiều, vậy là đỡ khổ rồi. Trước giờ nhái soi về rồi chết nhiều cho gà ăn quá trời luôn, ăn lượng nhái cỡ lượng rắn ăn luôn, hiii

Gởi lyhien va tranttuan

2 Bạn thân mến hiện nay cho ăn mồi sống phải không ? nếu tin tôi thì chịu cực + khổ tập lại ăn mồi chết đi . Ăn mồi sống dở lắm rắn không ăn được nhiều đâu . Trừ nuôi bán hoang dã như Anh ( Xuân Vũ ) Ưu điểm thứ I của ăn mồi chết . Chụn nhái vào nước sôi rồi vớt ra liền để nguội rồi cho ăn diệt được con sên ( nằm ở bắp đùi con nhái ) Ưu điểm thứ II là rắn ăn rất nhiều , Ưu điểm thứ III là mua nhái và rộng nhái thì phải có chết rồi tận dụng được hết , Ưu điểm thứ IV là việc cho ăn rất nhẹ nhàng . Rất ít phải can thiệp chúng giành mồi cắn nhau gây trầy xướt , gẩy răng làm tổn thương rắn . Trọng lượng nuôi mồi sống 6 tháng , bằng trọng lượng nuôi mồi chết 4 tháng tuổi . Khi tập ăn mồi chết (đều hết cả đàn rồi ) . Vừa đi , vừa chạy , vừa chạy tiền mua mồi ... ... ( Cách tập lại bỏ đói rắn 3 đến 5 ngày rồi dùng 1 cái mâm loại mâm INOX Bưng cơm , để giữa chuồng rắn cố định chỗ đó luôn . Nhái trụn nước sôi để nguội bốc từ con chọi vào tập kích thích như nhái nhảy , nếu rắn ăn ít hay không ăn lâu lâu phải lấy ra chọi tiếp tục nữa vv...Và vv... Đến khi rắn ăn quen rồi thì bỏ nhái 1 lần đủ khẩu phần , như cho chó hây heo ăn vậy ) Hết rồi làm sao nữa ta ... Vậy thì khoá cửa chuồng lại đi NHẬU

Last edited by a moderator:
Cám ơn bác! tạm thời là vậy bác à. Để từ từ áp dụng, chứ bây giờ rắn ăn đều đều là em vui rồi! hi, sợ rắn bỏ ăn xuống sức em cứu không được! Còn non tay lắm anh à. Mà nhái chết em không dám cho ăn, vì sợ rắn em cũng đuối theo con nhái chết đó! Vơí lại Em thấy chuồng rắn anh lớn nuôi nhiều con trong chuồng như vậy có khó quản lý con nào ăn con nào không ăn không bác?

Hi cám ơn anh rất nhiều nhen.để em tập thử xem sao
Nếu rắn ăn dc mồi chết thì rất khoe rồi

Hi cám ơn anh rất nhiều nhen.để em tập thử xem sao
Nếu rắn ăn dc mồi chết thì rất khoe rồi
Theo mình , tập rắn ăn chết như sau;
Lấy cái cái nhựa loại 15 hoặc 20 lít , để năm ngang cắt 1 lổ rộng cho mồi ăn thường ngày vào đó ( mồi sống) nhất định cho ăn 1 chỗ , cho rắn quen ăn 1 chỗ và quen với cái cal nhựa đựng mồi. Mình bỏ rắn đói , tức bỏ qua 1 cử ăn, . Rồi cho 1/2 mồi sông vào cal với 1/2 mồi chết. rắn đói bò lại ăn trong lúc ăn, rắn ăn cả mồi sống mồi chết gì đói. từ từ ta giảm mồi sống xuống tăng dần mồi chết đến độ đạt 100% mồi chết là ok

Chào bác, em ở huyện phú tân, an giang
em đang muốn mua khoảng 100 em về mua, không biết giá cả thế nào ạ...

--------

Rắn bác nở chưa, em đang muốn mua nè, bác cho biết giá nhé...

--------

bác Hậu để rẻ cho em nhé, em ở phú tân, an giang nè, nếu được em qua rước khoảng 50 em ah..

Rắn hố hèo

Cách tập của Anh Xuân Vũ cũng tuyệt lắm đấy . Nhưng phải chịu khó bắt lại những con nhái còn sống mà nó nhảy từ lổ cal ra khỏi miệng rắn chốn đâu đó trong chuồng . Bởi vì nếu không bắt lại nhái thì rắn theo thói quen bò xuống cứ rược nhái sống mà ăn còn phần nhái chết trong cal thì thúi luôn

Ý bác nói là: sợ rắn tìm mồi sống ăn lại là công cóc khi đã tập ăn mồi chết trước đó hả bác, hay là bác muốn rắn ăn 1 lượt hết cả nhái sống và chết. Nếu còn lại những con nhái sống thì bác không muốn rắn ăn hết các nhái sống còn lại phải không bác? Mà bác muốn rắn ăn những con nhái chết là những con cuối cùng để lần sau rắn dễ ăn mồi chết. Em hiểu vậy đúng không bác? hii

ran ho heo

Đúng rồi tất nhiên có một cái lổ nhỏ thôi để rắn vào ăn đựơc thì nhái thoát chết ra chổ đấy . Phải chịu khó bắt nhái bỏ vào cal trở lại . Nhưng cách tập của Anh Xuân Vũ là hay hơn , tại sao ? : Vì rắn chưa quen ăn được mồi chết vẩn ăn được mồi sống . Nên rắn không bị mất sức

Nếu tập cho rắn ăn nhái chết thì sau này rắn có thể ăn mồi chết khác như cổ gà hay những con vật chết khác không anh?

tập rắn ăn mồi chết

Rất ok . Cổ gà , chuột đập chết ...

Rắn nuôi trong chuồng cho ăn hàng ngày nhìn quen mắt rồi . Anh TRANGIA ơi rất dể kiễm soát con nào ăn con nào bỏ ăn lắm . Vì rắn ăn mồi chết nó ăn gấp 3 lần ăn mồi sống , nên nhìn cái bụng chúng là biết ngay . Trừ những con tới đợt lột da . Đa số rắn bỏ ăn là do vệ sinh chuồng trại không đúng giờ . Tuyệt đối không vệ sinh chuồng vào buổi sáng và buổi chiều vì làm lạnh rắn , sẽ bỏ ăn dẩn đến bệnh viêm phổi rất cao , nếu thấy rắn có nguy cơ bệnh viêm phổi , thì bắt rắn đem phơi nắng ( buổi sáng ) phơi một hồi thấy rắn bò lung tung thì bắt vào . Bệnh viêm phổi đa phần do bị lạnh nhiều hơn bị nóng .

Chào anh trangia-lyhien-tranttuan

Hôm nào rảnh úp hình lên để Anh Em tiện biết mặt nhau .

Giá nhái vùng trên mấy anh mua bao nhiêu 1 ký vậy ?

Vàm Cỏ Đông Anh TRANGIA - TPHCM Anh TRANTTUAN - Tây Ninh Bạn LYHIEN

Thường cho rắn ăn ngày nào cũng cho.hay cách 3 ngầy cho ăn 1 lần anh
Thank anh trước

Chỗ em chưa có thị trường nhái bác ơi! Vì chưa có ai cần mua nhái hết, hi, để em nuôi nhiều lên rồi đăng bảng mua nhái, ếch mới biết được nha bác!

Vàm Cỏ Đông Anh TRANGIA - TPHCM Anh TRANTTUAN - Tây Ninh Bạn LYHIEN
Bình dương: Nhái 1000 đ/con. nêu đến sớm mua dc nhái lớn (cũng 1000) thì giá khoảng 120 K/kg

Như vậy tình hình chung thì ở đâu cũng vậy lúc nào nhái cũng đắt hơn ếch con giống luôn!

Mình thì ngày nào cũng cho ăn . LYHIEN Ơi mình định chở nhái lên bạn bán được không ? đem lên 50 đến 100 kg có tiêu thụ hết không vậy ?

Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận
Bài viết có nội dung tương tự

Back