Anh em nuôi gà tết cần cẩn thận gà giống không đạt chất lượng.

• Thread starter Phuc Nong
  • Ngày gửi
Vào tầm này giá gà giống thường tăng cao. Năm rồi tôi mua gần 20.000đ con (gà giáo H, có web len ineternet đàng hoàng). Do những lần trước có mua nhưng số lượng ít qua một người nuôi ở gần nhà, thấy chất lương cũng tạm ồn. Ai ngờ gà mới về 3 ngày đã chết hơn 50em. Mấy em gà chết đa số có triệu chứng lòng đỏ không tan, chân bị liệt nhẹ. Gọi điện báo cho ông H, ông bảo do lựa trứng không cẩn thận...., chừng nào đặt gà khác ông đền lại cho. 2 Tháng sao tôi đặt đọt gà khác, nhác lại chuyện đó thì ông bảo lỗi do tôi và chỉ bù 10 con. Mà giạ lại còn cao hơn chỗ khác 1000đ, ông nói gà ông "chất lượng" nhất ĐB SCL....., thế là cãi lộn =>huề tiền=> tức ói máu. Còn 1000 gà của ông tui nuoi tới bán con chưa tới 900, trong đó hết 20-40 chục em gà tre. Kết quả là làm việc 3-4 tháng không lãi một đồng.
Anh em nuôi gà tết cẩn thận đừng nôn nóng đặt gà nuôi tết mà gạp cảnh nhưng tôi năm rồi. Nên chọn gà kỹ lưỡng, đếm từng con, cương quyết trả lại những con nghi ngờ bệnh hoặc nghi ngờ là gà tre. Không nên mua gà trôi nổi và những chỗ thiếu uy tín.
Anh em nào từng bị giống tui. mời len chia se cho những anh em khác rút kinh nghiệm. Thân!

Cho kái tên lò ấp chính xác lun đi bạn.
Giáo Hùng, ba tri, bến tre hay gì.
Úp úp mở mở ai mà biết.

Nuôi số lượng nhiều thì nên tự túc phần con giống, chứ tin vào mấy lò ấp trứng thì có ngày bán nhà :(

Đa số các lò ấp gôm trứng gà ở người dân địa phương nuôi nhỏ lẻ nên họ cũng đâu biết cận huyết hay không cận huyết.

mua gà giống ở những lò ấp không chủ động con giống
trứng mua góp nhặt khắp nơi không bao đãm
80% đồng huyết. 20% cận huyết.không có phần trăm nào lai xa cả
nuôi tốn cám ,gà èo ọt không lớn, là nuôi giỏi
tỳ lệ bệnh tật cao, chết lúc còn gà con rất nhiều
hệ quả là thua lổ trầm trọng

Vào tầm này giá gà giống thường tăng cao. Năm rồi tôi mua gần 20.000đ con (gà giáo H, có web len ineternet đàng hoàng). Do những lần trước có mua nhưng số lượng ít qua một người nuôi ở gần nhà, thấy chất lương cũng tạm ồn. Ai ngờ gà mới về 3 ngày đã chết hơn 50em. Mấy em gà chết đa số có triệu chứng lòng đỏ không tan, chân bị liệt nhẹ. Gọi điện báo cho ông H, ông bảo do lựa trứng không cẩn thận...., chừng nào đặt gà khác ông đền lại cho. 2 Tháng sao tôi đặt đọt gà khác, nhác lại chuyện đó thì ông bảo lỗi do tôi và chỉ bù 10 con. Mà giạ lại còn cao hơn chỗ khác 1000đ, ông nói gà ông "chất lượng" nhất ĐB SCL....., thế là cãi lộn =>huề tiền=> tức ói máu. Còn 1000 gà của ông tui nuoi tới bán con chưa tới 900, trong đó hết 20-40 chục em gà tre. Kết quả là làm việc 3-4 tháng không lãi một đồng.
Anh em nuôi gà tết cẩn thận đừng nôn nóng đặt gà nuôi tết mà gạp cảnh nhưng tôi năm rồi. Nên chọn gà kỹ lưỡng, đếm từng con, cương quyết trả lại những con nghi ngờ bệnh hoặc nghi ngờ là gà tre. Không nên mua gà trôi nổi và những chỗ thiếu uy tín.
Anh em nào từng bị giống tui. mời len chia se cho những anh em khác rút kinh nghiệm. Thân!
Vay la ban nuoi qua dat roi. Toi tung mua ga giao neu keu lua nuoi thi kg biet bao vi
minh cuon chieu may chuong. Cach day 6 thang truoc minh cua 1000 con ga 3 ngay sao thoi thoi. Chet gan 500 con. Hoi nao toi gio chua khi nao minh um 1000 con ma
chet hon 40 con toi luc ban vay ma. Ga chet y nhu ban mieu ta. So con lai det gat. Minh tay chay ong luon

mua gà giống ở những lò ấp không chủ động con giống
trứng mua góp nhặt khắp nơi không bao đãm
80% đồng huyết. 20% cận huyết.không có phần trăm nào lai xa cả
nuôi tốn cám ,gà èo ọt không lớn, là nuôi giỏi
tỳ lệ bệnh tật cao, chết lúc còn gà con rất nhiều
hệ quả là thua lổ trầm trọng
chính xác . vào thời điểm này anh em chọn mua gà giống cần cẩn thận tìm hiểu xem chử tín của đối tác mình có bao nhiêu % . gà giống ở các tỉnh phía nam (gà nòi lai ) chất lượng rất kém . do đa phần là nguồn trứng góp nhặt từ các hộ nuôi nhỏ lẻ . riêng anh em nuôi theo mô hình tự ấp tự tạo con giống mùa này khá an tâm . vì vừa có gà nuôi tết dư bán giống gà giống năm nay tiêu thụ rất mạnh.

Hiên nay mình cũng mới vào 2000 con gà ta thả vườn vào dịp tết. Các bác tư vấn giúp một số chú ý với. Mình ở miền trung nên thơi gian nay hay bị mưa và lạnh lắm. rất lo gà die hàng loạt. mua Giá gà 14 000đ/con đó
Đang có 1000
gà 20 ngày tuổi rồi, rất mong hợp tác với 1 số trung tâm giống chất lượng luôn.
Dịp rồi nuôi 1000 con đó thời gian đầu có chết vì gà con mwosi nở lại vận chuyển xa quá nên nó mất sức. các bác cứ dặn người ta để ít nhất 1 ngày tuổi rồi đưa về cho mình nhé,

Hiên nay mình cũng mới vào 2000 con gà ta thả vườn vào dịp tết. Các bác tư vấn giúp một số chú ý với. Mình ở miền trung nên thơi gian nay hay bị mưa và lạnh lắm. rất lo gà die hàng loạt. mua Giá gà 14 000đ/con đó
Đang có 1000
gà 20 ngày tuổi rồi, rất mong hợp tác với 1 số trung tâm giống chất lượng luôn.
Dịp rồi nuôi 1000 con đó thời gian đầu có chết vì gà con mwosi nở lại vận chuyển xa quá nên nó mất sức. các bác cứ dặn người ta để ít nhất 1 ngày tuổi rồi đưa về cho mình nhé,
Bác mua giống ở đâu mà rẻ thế. tôi mới lấy 500 gà Cao Khanh, giá 19k, được cái lúc mở thùng ra gà vẫn khỏe mạnh, ăn uống nhiều.

gà tết số lượng người nuôi rất nhiều kể cả chủ lò ấp cũng dành riêng cho chính mình..vì vậy số gà đẻ,ấp ko đủ tiêu thụ..nên mua trứng chợ khắp nơi..đặc biệt hay gặp ở các trại nhỏ,lẻ

Nhà gần Trường Trung Cấp Nông nghiệp tỉnh nên ghé qua lấy, Bác nói em mới nghỉ lại. Gà to gà tốt thằng chủ lò ấp dành lại để nuôi mất rồi. Nuôi gà khó khăn quá .........
Em có nuôi heo. Nuôi bò, Nuôi Ngan Pháp.......
Tìm 1 con giống đầu ra ổn định có thu nhập uống coffee mà khó quá đó

Nhà gần Trường Trung Cấp Nông nghiệp tỉnh nên ghé qua lấy, Bác nói em mới nghỉ lại. Gà to gà tốt thằng chủ lò ấp dành lại để nuôi mất rồi. Nuôi gà khó khăn quá .........
Em có nuôi heo. Nuôi bò, Nuôi Ngan Pháp.......
Tìm 1 con giống đầu ra ổn định có thu nhập uống coffee mà khó quá đó
khó thì có rồi quan trọng bạn có lòng đam mê về nó ko, chứ nuôi theo phong trào thì thôi thua..tôi cũng đam mê lắm..nhưng cũng có nhiều lúc thất bại..đừng nản cố bước tiếp đi nào.
-những người nuôi theo phong trào..bể xong họ ko dám nuôi nữa..rồi sao ko biết gì về nó luôn..tôi cũng ko rành nuôi gà nhưng mà cũng nhờ sự giúp đỡ của các bác trên này nên cũng hiểu về chút ít thôi.chúc cả nhà có một hướng đi chính đáng cho mình và tương lai

Bác Phúc Nông vói bác nghiacmag bị dính chưởng của giáo Hùng rồi. Tui năm rồi cũng bị, triệu chứng y chang như bác Phúc Nông. Đề nghị anh em cẩn thận. Tốt nhất là đừng giao dịch với ông Giáo "m...t d....y" này.

Last edited by a moderator:
Thì ra không mình tui bị ông giáo Hùng. bạn nghiacmag còn bị thê thảm hơn tui. Còn ai biết người bán giống dzom nữa lên đây thông báo cho bà con trong hội biết luôn.

Mình cũng là người đã từng bắt gà con của Giáo Hùng Ba Tri, minh nuôi 2 bầy mỗi bầy 2000 nhưng bầy nào cùng chỉ còn hơn 1400 một chút. Gà tre lẫn trong đó cũng đẹp ấy chứ, không những thế có cả gà lương phượng nữa chứ. Nhưng cũng may cho mình là bán được giá cũng có lãi chút ít đủ để cafe lai rai. Ở trên diễn đàn mình, ko biết có bác nào có nguồn gà Bến Tre nào tốt ko? Chứ làm ăn như mấy lò ấp như GH thì ko dám bắt lần nữa. Mình thì sợ quá đã bắt gà Minh Dư nuôi rồi. Có ai muốn nuôi gà Minh Dư thì gọi cho mình sdt của mình là 0917938431 0937938431 0985938431 01234938431.

Tôi cũng giống như ông bắt gà lò Thiên Lộc lai tùm lum, gà con yếu chết thấy mà xót luôn. Đt cho thằng giọng đệu y chang,chửi lộn trừ huề luôn. Giờ ông có nuôi gà nữa ko, gà ngon lành ko, chỉ tôi với
Cho kái tên lò ấp chính xác lun đi bạn.
Giáo Hùng, ba tri, bến tre hay gì.
Úp úp mở mở ai mà biết.
Bạn có nuôi gà bến tre ko. Bắt gà ở lò nào vậy chỉ mình với

Back