chích chòe than non mới tập bay có mang đi bẫy được không?

• Thread starter T-Giang
  • Ngày gửi
chủ yếu pác bẫy bằng gì. mới tập bay chim nó nhát chưa dạng, choè than hun lắm chim non bị đá sớm quá dễ hỏng chim sau này nó nhát không lên mồi nổi luôn đâu. tốt nhất thì bẫy bằng lụp và file audio còn con chim mồi chỉ để cho có cảnh thôi.

Đúng rồi, bẫy non dễ hỏng mồi, vì nó bị đánh sớm nên nhát, nhưng nếu bác mang làm mồi vẫn đánh được vì chòe than rất hăng, thấy có con khác trong lãnh địa nó là chơi ngay

chủ yếu pác bẫy bằng gì. mới tập bay chim nó nhát chưa dạng, choè than hun lắm chim non bị đá sớm quá dễ hỏng chim sau này nó nhát không lên mồi nổi luôn đâu. tốt nhất thì bẫy bằng lụp và file audio còn con chim mồi chỉ để cho có cảnh thôi.
bẫy = lụp là bẫy sao bác. chỉ mình với

À em cảm mơn các bác, chiều em mang đi thử đã, hôm trước em làm sổng mất 1 em chòe than mái ra một cái đến gần bụi tre là bị mấy con kia đuổi ầm ầm bực lắm nhưng chả bắt dk nó, k biết bh em còn sống nữa k chứ? lần này phải bắt lại mấy con chòe than bổi kia, thuần lại mang đi bẫy cho nhanh k nuôi chim non bao giờ mới dk bẫy
À mà bác cho em hỏi, cái lụp em bị hỏng các lò xo với cả cái lưới của nó
Bác sem giúp em sửa nó với ạ, bh còn 1 cái lụp để bẫy k thôi ạ!
:(:(:(

À em cảm mơn các bác, chiều em mang đi thử đã, hôm trước em làm sổng mất 1 em chòe than mái ra một cái đến gần bụi tre là bị mấy con kia đuổi ầm ầm bực lắm nhưng chả bắt dk nó, k biết bh em còn sống nữa k chứ? lần này phải bắt lại mấy con chòe than bổi kia, thuần lại mang đi bẫy cho nhanh k nuôi chim non bao giờ mới dk bẫy

À mà bác cho em hỏi, cái lụp em bị hỏng các lò xo với cả cái lưới của nó
Bác sem giúp em sửa nó với ạ, bh còn 1 cái lụp để bẫy k thôi ạ!
:(:(:(
hì, ra mua cái lụp mới đi pác, lưới với lò xo có thể sửa được, pác chịu khó search trên mạng cách đươn lưới bắt cá ấy, còn lò xo thì đi mua dây thép về uống thôi.
bẫy = lụp là bẫy sao bác. chỉ mình với
pác search google "lụp bẫy chim" nó hiện ra cả đóng tuỳ pác chọn loại nào cho phù hợp với loại mình muốn bẫy. nó là cái lòng có lưới dùng để chụp chim bỏi, lòng cũng là nơi nuôi chim mồi luôn, là cho chim quen với lụp như nhà mình ấy.

À mà bác à, thép loại như nào em mua về làm giống nhưng chẳng có tác dụng gì cả hết ! Mong bác giúp đớ! :D:D:D

À mà bác à, thép loại như nào em mua về làm giống nhưng chẳng có tác dụng gì cả hết ! Mong bác giúp đớ! :D:D:D
bạn ra hàng chỗ người ta bán dây thép, dây thép khác với dây kẽm nhé, dây thép cứng và khó uống hơn. các loại lò xo đều làm bằng thép đó bạn.

Back