Chủ đề nuôi rắn ri voi và đầu ra cho con vật này, lập hội những người nuôi rắn ri

• Thread starter vnpcsoft
  • Ngày gửi
- mình mới tậu một cái trang trại 2ha , nuôi heo, nuôi gà, thả cá .

Giờ mình muốn nuôi thêm rắn rằn ri voi nhưng minh thấy thị trường này khan hiếm nhưng mà hình như mình không biết tình hình bán buôn con vật này như thế nào, mong là anh em nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo cho em với .

mong chúng ta có một hội nuôi rắn trên đây .
Nguyễn Duy Phương
Y! VNPCSOFT
viettel :0986115079
mobifone: 0935457797

Cho em hỏi ở miền bắc có bác nào nuôi không? và loài rắn này cắn có độc không các bác em cũng đang muốn tìm hiểu để nuôi nhưng chỉ lo nó cắn măc có độc thì khổ thân em ra. Việc đầu tư ban đầu có nhiều không nhỉ em chưa có kinh nghiệm mong các bác chỉ giúp

bam ra khoảng bằng thân con rắn mới cho ăn chứ cho ăn nguyên con cá 1 kg hả mà sợ mắt cổ huhuhuhuhuhuhuuhuhhuhuu

Các anh nuôi rắn ri voi trên diễn đàn cho em hỏi tí: Em hỏi giá rắn giống khoảng 1 tuần tuổi giá bao nhiêu tiền/con; loại 50-100g/con? Còn Rắn thịt thời điểm cuối năm thì bao nhiêu tiền/kg(rắn loại 1)?cho Em xin giá mới nhất nhé!

Rắn ri voi con năm rồi mới đẻ ra , giá 50k/con, rắn thịt vào tháng cao nhất là mùa khô trong năm, nhất là tháng 2 al hàng năm ri voi giá cao nhất. Năm vừa rồi loại 1 giá 630k/kg. hiện nay loại tốt nhất giá 470k/kg
Rắn giống mới đẻ ra và 1 ngày tuổi và tuần tuổi giá bằng nhau, vì thời gian đó rắn chẳng ăn uống gì nên không tốn kém. còn rắn lứa giống thì có 2 loại
1- là loại được nuôi thừ con con nuôi lên thì rất cao= bằng với giá thịt loại tốt vào thời điểm cao trong năm , đơn vị = kg, chứ không tính= con
2- là loại bắt ngoài thiên nhiên về thì giá không cao loại này rất rẻ tùy nơi bán , từ 200k đến 400k/kg thôi

Rắn ri voi con năm rồi mới đẻ ra , giá 50k/con, rắn thịt vào tháng cao nhất là mùa khô trong năm, nhất là tháng 2 al hàng năm ri voi giá cao nhất. Năm vừa rồi loại 1 giá 630k/kg. hiện nay loại tốt nhất giá 470k/kg
Rắn giống mới đẻ ra và 1 ngày tuổi và tuần tuổi giá bằng nhau, vì thời gian đó rắn chẳng ăn uống gì nên không tốn kém. còn rắn lứa giống thì có 2 loại
1- là loại được nuôi thừ con con nuôi lên thì rất cao= bằng với giá thịt loại tốt vào thời điểm cao trong năm , đơn vị = kg, chứ không tính= con
2- là loại bắt ngoài thiên nhiên về thì giá không cao loại này rất rẻ tùy nơi bán , từ 200k đến 400k/kg thôi
cám ơn bác Xuân Vũ!

Cảm ơn Xuân Vũ về thông tin này!Chúc anh thành công hơn trong công việc của mình!Đồng thời giúp cho nghề nuôi rắn phát triển trong thời gian tới!

Bác vũ ơi .e rất muốn nuôi rắn ri voi nhưng điều kiện rất eo hẹp , e không có ao hồ và nguồn thức ăn thì chỉ có cá tạp ở biển , không có nước thiên nhiên chỉ có nước máy thôi" e ở hà tiên - kiên giang. vậy theo bác e có thể nuôi rắn ri voi được không. và nếu được nhờ bác tư vấn dùm mô hình nuôi ! rất cám ơn bác !

Last edited by a moderator:
Tôi ở Phú Yên đã tùng nuôi rắn ri voi.tôi vào chỗ Vĩnh Long.nhà anh Khởi mua 50 con về nuôi phát triển rất tốt ở Phú Yên.Sau một nãm nuôi lớn được khoảng 1.2kg nhưng số lượng it nên khó tiêu thụ lám.Anh em miền trung mh co nuôi thi phải nuôi nhiều để đại ly họ ra thu cho đủ chuyến.Vài lời chia sẻ mong anh em ghi nhận

Tôi ở Phú Yên đã tùng nuôi rắn ri voi.tôi vào chỗ Vĩnh Long.nhà anh Khởi mua 50 con về nuôi phát triển rất tốt ở Phú Yên.Sau một nãm nuôi lớn được khoảng 1.2kg nhưng số lượng it nên khó tiêu thụ lám.Anh em miền trung mh co nuôi thi phải nuôi nhiều để đại ly họ ra thu cho đủ chuyến.Vài lời chia sẻ mong anh em ghi nhận

th22phuyen63 thân,

Sao bạn ko giữ lại nhân giống. Hay do điều kiện nuôi hạn chế ? Trong một post khác mình đã nói như ý bạn là phải có số lượng gom hàng đủ chuyến vì điều này quan trọng đối với dân buôn... Do vậy phải mở rộng sx hoặc giả tăng cường số người nuôi gần chỗ bạn...

Thân,

th22phuyen63 thân mến ! bạn có thể chia sẽ với mọi người về mô hình nuôi của bạn cho mọi người cùng học tập được không.chuồng trại,thức ăn, chăm sóc v..v....
---------------
th22phuyen63 thân mến ! bạn có thể chia sẽ với mọi người về mô hình nuôi của bạn cho mọi người cùng học tập được không.chuồng trại,thức ăn, chăm sóc v..v.... ! và theo bạn phải nuôi với số lượng bao nhiêu thì mới dễ tiêu thụ ...theo mình biết thì ở chổ bác 5 minh ở sóc trăng có thu mua lại dó bạn.

Last edited by a moderator:
Nói về chỗ tiêu thụ rắn thì ngoài bắc tiêu thụ giá cao nhất, hoặc mấy điểm thu mua trong nam nhưng cũng đưa ra bắc thôi. Thường những điểm thu mua nhiều nhất tập trung ở Sài gòn. Riêng con rắn hổ hành thì tiêu thụ ở miền nam nhất là các quán ăn, nhà hàng ....

sao thất bại vậy bạn ? mình cũng đang định đầu tư nuôi nè ! có thể chia sẽ ít kinh nghiệm nhe bạn .thanks

các bác bàn tán xôn sao quá !!cho em hỏi các bác nuôi rắn ri voi có từng gặp trường hộp rắn bị mù mắt và bỏ ăn cho đến chết chưa ạ !!

Hay cảm ơn các ACE trên diễn đã chia sẽ cách nuôi RRV rất hữu ích .Xin chỉ chỗ nào gần nhất tphcm có bán giống uy tính em xin mua giống về nuôi .Nhà em ở q.9 ,Số di động của em đây sms củng được để em gọi lại: 0937443691 xin chỉ giúp .

ran ri voi

hoi truoc minh cung co nuoi thu vai con nhung khong hieu sau tat ca deu lan luot ra di ma khong noi loi nao, bay gio minh tinh tiem mot vai nguoi cung voi minh nuoi ran de co the ho tro nhau ve mat ky thuat. ban nao muon thi cu lien lac voi minh qua yahoo doanquoccamcam@yahoo.com.vn

Thậ t ra nuôi con rắ n ri voi k khó và cũ ng k phải dễ , nếu nuôi theo mô hình bán hoang dã thì nê n tạo cho khu vự c nuôi có nhiều câ y cỏ , bụi rậm (trồng rao ngỗ, rao muống, lục bình......), ao mới đào thì đừng nên thả rắn ngay mà tốt nhất nên để 1 năm sau hãy nuôi.
Nguyên nhân thất bại chủ yếu là do rắn k thích nghi được với môi trường mới nên hao hụt nhiều, những con nào thích nghi sẽ sống rất khỏe và sinh sản rất nhiều. Nhưng phải nói lên một thực tế là rắn ri voi nuôi l âu lớn (nuôi 1 năm chỉ khoảng 0.5kg/1 con thôi).

Đây là những kinh nghiệm của bản thân tôi trong việc nuôi rắn ri voi trong môi trường bán hoang dã, còn những mô hình khác (nuôi trong khạp, bể ximang...) thì tôi k biết. Nhưng theo tôi thấy thì với con rắn ri voi nuôi theo kiểu bán hoang dã là tốt nhất.
Chúc các bạn khởi nghiệp gặp nhiều thuận lợi và sớm gặt hái thành công.

Back