Chủ đề nuôi rắn ri voi và đầu ra cho con vật này, lập hội những người nuôi rắn ri

• Thread starter vnpcsoft
  • Ngày gửi
- mình mới tậu một cái trang trại 2ha , nuôi heo, nuôi gà, thả cá .

Giờ mình muốn nuôi thêm rắn rằn ri voi nhưng minh thấy thị trường này khan hiếm nhưng mà hình như mình không biết tình hình bán buôn con vật này như thế nào, mong là anh em nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo cho em với .

mong chúng ta có một hội nuôi rắn trên đây .
Nguyễn Duy Phương
Y! VNPCSOFT
viettel :0986115079
mobifone: 0935457797

Hiệnnay có người bán 6 con rắn giống đang có chửa (4cai, 2 đực) khoảng 8kg giá700.000đ/1kg. AE cho ý kiến xem mình có nên mua hay không?
Mong nhận được sự tư vấn của AE. Thanks!

e đang có dự đinh nuôi răn ri voi,nhưng theo e được biết thì rắn ri co 2 loại la ri Tượng và ri cá,vậy theo các bác nuôi loai nào cho giá trị kt cao hơn,e chân thành cảm ơn!:6^:

e đang có dự đinh nuôi răn ri voi,nhưng theo e được biết thì rắn ri co 2 loại la ri Tượng và ri cá,vậy theo các bác nuôi loai nào cho giá trị kt cao hơn,e chân thành cảm ơn!:6^:
ri tượng kinh tế hơn bạn ạ

Ri tượng là con ri voi đó, còn có thê tên nửa là ri bồng voi, ở huyện Mộc Hóa, Vinh Hưng, Tân Thạnh ...của tỉnh Long An người ta còn gọi Bù Quạp.
Con Ri cá ; là con rắn ri chệnh.
Ở Tây Ninh người ta gọi con Ri Voi là con Ri Cá, còn con Ri cá gọi là Ri chệnh. Tên gọi từng vùng .
Con ri voi có 2 loại rất khác nhau về màu sắc , hình dáng, tính tình, nhưng tập quán song lại giống nhau.

con ri cá( ri chệnh ) giá thấp hơn, nhưng thức không kén chọn như ri voi. Ri cá ăn tất cả các loại cá

Ri tượng là con ri voi đó, còn có thê tên nửa là ri bồng voi, ở huyện Mộc Hóa, Vinh Hưng, Tân Thạnh ...của tỉnh Long An người ta còn gọi Bù Quạp.
Con Ri cá ; là con rắn ri chệnh.
Ở Tây Ninh người ta gọi con Ri Voi là con Ri Cá, còn con Ri cá gọi là Ri chệnh. Tên gọi từng vùng .
Con ri voi có 2 loại rất khác nhau về màu sắc , hình dáng, tính tình, nhưng tập quán song lại giống nhau.

con ri cá( ri chệnh ) giá thấp hơn, nhưng thức không kén chọn như ri voi. Ri cá ăn tất cả các loại cá
cảm ơn bác đã chia sẽ!qua tết cháu sẽ mua vài e nuôi thử lấy Kn.hihi:lol:

Hiệnnay có người bán 6 con rắn giống đang có chửa (4cai, 2 đực) khoảng 8kg giá700.000đ/1kg. AE cho ý kiến xem mình có nên mua hay không?
Mong nhận được sự tư vấn của AE. Thanks!
Trời ơi bài này là tui tham khảo ý kiến AE về con giống mà cho là tui mua bán rao vặt kìa chờiiiiiiiii
Mong quý vị xem lại dùm cảm ơn!

không biết ăn cá trê thì có bị mắc gai và bị chết không?minh thấy con cá trê nó có gai rất nhọn!

Ai có ri giống để cho mình với. 0942511008

--------

Rắn lứa này là rắn con lớn lên trong ao hồ nuôi rắn bố mẹ, trong thời gian bắt còn sót lại. Cuối màu sinh sản người nuoi rắn bố mẹ, tát cạn ao, xã nước cạn hồ, để kiểm tra rắn, và bổ sung đực cái cho đều rồi thả lại chỗ nuôi .Trong khi kiểm tra rắn bố mẹ mới thấy số rắn con còn sót lại nay thành rắn lứa, chứ không phải rắn hoang dã

Chào anh. Bữa giờ có nghe về a. A cho biết chỗ nào bán rắn ri voi con chỉ tôi mua vài cặp nuôi đi. sđt của tôi 0942511008

Last edited by a moderator:
Gọi sdt 0907938476 là có con giống rắn ri voi

chào anh Xuân Vũ, hiện tại em cũng có dự tính nuôi rắn ri voi đểm kiếm thêm thu nhập, xin anh có thể cho em biết địa chỉ trang trại của anh để em lại tham quan mô hình, học hỏi kinh nghiệm nuôi cũng như mua vài cặp giống về nuôi thử. Và thời điểm hiện tại thì nuôi rắn ri voi có khó khăn gì không anh?

Nếu bạn muốn nuôi rắn ri voi, thì hiện nay bạn cứ nuôi thử vài chục con rắn lứa đi, vì thời gian này chưa có rắn con mới đẻ. Nếu nuôi được thì vào đầu mùa mưa bạn mới mạnh dạn đầu tư nuôi số lượng lớn. Còn không thì bạn chỉ mất đi 1 ít tiền và có 1 số mồi nhậu, với lại có tí kinh nghiệm. Bạn gọi sdt 0917976309 có rắn ri voi lứa. Còn tôi thì cách đây gần 1 năm tôi đã bán hết rắn ráo trâu và ri voi vào lúc cao điểm rồi, chỉ còn lại chút ít để chờ khi có hội, có gió mình có cờ mà phất với với anh em cho vui. Chứ không đầu tư nhiều như lúc trước nửa.

cám ơn anh đã hồi âm, để em thu xếp lại việc gia đình rồi sẽ ghé nhà anh tham quan 1 chuyến. Tại em đọc trả lời này em tưởng đâu anh quy ẩn giang hồ luôn rồi :lol:

đầu ra rắn ri voi

Gọi sdt 0907938476 là có con giống rắn ri voi

Chào anh Xuan Vu,

Anh có thể chia sẻ đầu ra của rắn ri voi được không ạ?
Em cũng đang rất quan tâm đến đầu tư nuôi rắn ri voi ạ.

Cảm ơn anh nhiều.

Chào anh Xuan Vu,

Anh có thể chia sẻ đầu ra của rắn ri voi được không ạ?
Em cũng đang rất quan tâm đến đầu tư nuôi rắn ri voi ạ.

Cảm ơn anh nhiều.

Mình cũng mong anh Xuan Vu chia sẻ đầu ra cho anh em mở mang tí+thêm hi vọng:lol:

Sư Phụ chia sẽ ít kinh nghiệm !!

Đem chuyện ra cải thì loài hết những bí quyết, cứ nói nếu đúng thì thôi, còn sai, sẽ có người ngứa mắt, chướng tai, cải lại là biết ngay hahahaahahahh. Tuyệt chiêu !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Em ở TPHCM có nuôi 10con rắn ri, phát triển rất tốt, chỉ có 1 việc này anh chia sẽ giúp.
- Rắn của em hiện giờ có 4 con bị đốm trắng (ở trên đầu, mi mắt, ở miệng....) em quan sát rắn bị như vậy là khi bắt mòi ngạnh cá trê vẩy trúng. Khi bị như vậy rắn ít ăn, sức khỏe của rắn vẫn bình thường. mình có cách nào để rắn hạn chế bị thương và có loại thuốc nào đặt trị để rắn mau hết?.
- Em nuôi trong thùng mướp nên nhiệt độ tương đối ổn định, chỉ thiếu ánh sáng vì thường xuyên đậy nấp, như vậy có ảnh hưởng gì đến sự phát triển của rắn không?
- Nguồn nước thì em sử dụng nước máy, trước khi thay nước e có lấy vải lọc qua, 1 tuần em bắt rắn ra để thay nước và làm vệ sinh thùng mướp (vì nước quá dơ) khi thả rắn trở lại có vẻ rắn bị hoảng hốt, em đậy nấp lại 5 phút sau rắn trở lại bình thường. Em sử dụng nguồn nước máy và cách thay nước như vậy có tốt ko?
- Người ta che, làm nơi trú cho rắn bằng lục bình, còn em thì dùng dây bẹ (dây nilon) buột lại thành chùm bỏ vào như vậy có tốt ko?
Xin a chia sẽ chúc kinh nghiệm. Hây các bác Pro nào co kinh nghiệm xin cho lời khuyên, góp thêm ý kiến. Xin chân thành cảm ơn.

Em ở TPHCM có nuôi 10con rắn ri, phát triển rất tốt, chỉ có 1 việc này anh chia sẽ giúp.
- Rắn của em hiện giờ có 4 con bị đốm trắng (ở trên đầu, mi mắt, ở miệng....) em quan sát rắn bị như vậy là khi bắt mòi ngạnh cá trê vẩy trúng. Khi bị như vậy rắn ít ăn, sức khỏe của rắn vẫn bình thường. mình có cách nào để rắn hạn chế bị thương và có loại thuốc nào đặt trị để rắn mau hết?.
- Em nuôi trong thùng mướp nên nhiệt độ tương đối ổn định, chỉ thiếu ánh sáng vì thường xuyên đậy nấp, như vậy có ảnh hưởng gì đến sự phát triển của rắn không?
- Nguồn nước thì em sử dụng nước máy, trước khi thay nước e có lấy vải lọc qua, 1 tuần em bắt rắn ra để thay nước và làm vệ sinh thùng mướp (vì nước quá dơ) khi thả rắn trở lại có vẻ rắn bị hoảng hốt, em đậy nấp lại 5 phút sau rắn trở lại bình thường. Em sử dụng nguồn nước máy và cách thay nước như vậy có tốt ko?
- Người ta che, làm nơi trú cho rắn bằng lục bình, còn em thì dùng dây bẹ (dây nilon) buột lại thành chùm bỏ vào như vậy có tốt ko?
Xin a chia sẽ chúc kinh nghiệm. Hây các bác Pro nào co kinh nghiệm xin cho lời khuyên, góp thêm ý kiến. Xin chân thành cảm ơn.

Tui có đang nuôi trong xô nhựa nè. vì là nuôi chơi nên ít. với lại học kinh nghiệm thôi. xô 250l, nước xép xép, để trong nhà gần cửa, có ánh sáng thôi, không ánh nắng. mua 5 con nuôi còn 2 con. vì lượng nước ít nên hay thay. cho ăn lịch hoặc cá kèo song bắt dưới vuông.hi
bạn thay nước như vậy có lẽ nước bị dơ lắm rồi.
à sẵn hỏi lý do bác Xuân Vũ không đầu tư vào RRT nữa???

Bác Xuanvu ơi rắn của em vừa rồi 1 con đẻ đc 8 rắn con và 5 trứng hư, 1 con đẻ đc có 1 con duy nhất và cả chục trứng hư, hiện còn 3 con chưa đẻ bụng to lắm (em có 5 rắn cái 1 rắn đực) liệu có phải là do không đủ đực không Bác? Mong tin Bác!

Bác Xuanvu ơi rắn của em vừa rồi 1 con đẻ đc 8 rắn con và 5 trứng hư, 1 con đẻ đc có 1 con duy nhất và cả chục trứng hư, hiện còn 3 con chưa đẻ bụng to lắm (em có 5 rắn cái 1 rắn đực) liệu có phải là do không đủ đực không Bác? Mong tin Bác!

minh nghi là thiếu đực rùi

Back