con cà cuống chỉ 1 đêm thôi

• Thread starter Xuan Vu
  • Ngày gửi
Chỉ 1 sơ suất nhỏ trong vội vã khi kiểm tra ao chuồng nuôi cà cuống ,vừa lúc ấy có bạn đến thăm ,mình vội vào nhà quên đóng nắp hồ lại ,chỉ 1 đêm thôi mà chúng bay đi hết không còn 1 con ở lại giử hồ ,ôi buồn quá !!!!!!!!!!!!!!ACE có nuôi con cà cuống xin bán lại cho mình 1 số ,để mình thử nghiệm cho sinh sản trong mùa mưa sắp đến. Người ta nói khôn 3 năm dại 1 giờ ,mình chưa khôn năm nào mà bị sơ suất 1 đêm thì mất hết !!!

Sắc Bất Thị không
Không Bất Thị Sắc
Sắc bất dị không, không bất dị sắc.
Sắc tức thị không, không tức thị sắc
Như dzầy mới đúng chứ nhỉ

Cái con này tui chưa ăn bao giờ, nhưng nhìn thấy giống..gián nên ớn quá :lol:

anh phương ơi
em muốn mua ít cà cuống, mà sao giá nó đắt giữ vậy ạ
em cứ tường chỉ 5-7 ngàn/con thôi chứ
em mua nhiều anh có bán cho em giá đấy không?

bây giờ không kiếm được cà cuống ngoài tự nhiên nên mình không nuôi nữa bạn ạ,hình như bạn ở viện nghiên cứu nuôi trồng thủy sản ở bắc ninh đúng không

may ace vui lòng cho mình hỏi con cà cuống người ta mua làm gì mà giá cao vậy. em tah61y mấy em nhỏ thường bắt chúng rồi nướng có mùi thơm thơm chứ có gì đâu mà ăn. trứng thì ăn ngon

cà cuống

cà cuống là đặc sản của miền bắc đấy bác ơi,con này cho vào nước mắm thì ngon tuyệt, ở hà nội có món bánh cuốn thanh trì ngày xưa mà không có cà cuống thì giá trị giảm đi 1 nửa,ngoài ra nó còn có mặt trong 1 số món ăn khác nữa,người trung quốc cũng rất thích món cà cuống đấy

nhà bác có ao thì bác thử ít cà cuống ngoài tự nhiên nuôi xem thế nào,nhưng phải che lưới ở trên không nó đi hết đấy,ngày trước em nuôi nhưng chỗ của em nó chật quá chưa sinh sản thành công bác ạ,còn nuôi con trưởng thành bắt ngoài tự nhiên về nuôi cho nó sống thì không khó lắm,mỗi tội phải nuôi thưa , trugn bình mỗi mét vuông chỉ nuôi tối đa 4 con không thì nó đánh nhau chết dần

nuôi con trưởng thành bắt ngoài tự nhiên về nuôi cho nó sống thì không khó lắm,
mỗi tội phải nuôi thưa , trugn bình mỗi mét vuông chỉ nuôi tối đa 4 con không thì
nó đánh nhau chết dần
Vì thế mua cà cuống hoang từ Campuchia về còn rẻ hơn nếu nuôi thành công.
Nuôi thất bại thì có đâu mà so sánh?
*
Để mét vuông ấy nuôi con khác còn lãi hơn 4 con cà cuống nhiều.
*

bao giờ cho đến ngày xưa !

Năm 1982 sân bay Nội bài mới đưa vào khai thác. Hồi đó không biết tại sao mà đi nước ngoài cực khổ, phải ăn chực nằm chờ tại sân bay vài ngày mà không biết lúc nào có máy bay. Chính vì vậy mà khi tiễn cô người yêu đi tây mới có điều kiện ở qua đêm lang thang tại sân bay. Chỉ một lúc buổi tối mà bắt được hơn 300 chú cà cuống. Hồi đó sân bay nằm giữa một vùng ruộng mênh mông, đèn cao áp là xa xỉ nên các chú thấy ánh đèn là cứ lao vào, va đầu vào chụp và rơi xuống, tha hồ bắt. Vậy mà về có biết làm gì đâu : luộc lên, cả nhà nhằn từng con một. Giờ thì chả kiếm đâu ra một con . Đúng là bao giờ cho đến ngày xưa

Back