làm gì để thoát nghèo ?các bác ơi giúp em với !!!!!!!!!!!!

• Thread starter duc34tc
  • Ngày gửi
Em ở hải dương ,em vưa mói lây vợ các bác a
đám cưới xong 2 vợ chông dồn hết tiên vào mua được 15con lợn và 60 con cho
\nao ngờ bây giờ lơn cung chết vi dịch bệnh ,cho cũng ra đi mất 2/3 rồi
hic thật tình em cũng rất buồn vi như vậy nhưng không dám nói ra sợ vợ em nản.nhưng quả thật chưa có lúc nào em thấy mình hụt hẫng như vậy .giúp em voi mọi người ơi ?

Đừng nản chí bác .thất bại là mẹ thành công huống chi Bác là 1 người sử dụng được máy vi tính .
Bác phải tìm nguyên nhân thất bại chứ.
Ai mới bước vào chăn nuôi mà không gặp rủi ro và thất bại
Cố lên nhé bác
1 ngày trách móc sau bằng 1 giờ làm việc
Giờ ấy làm cho đầu óc ta nhẹ và làm cho túi ta nặng
(tăng bác nhé)

hic thật tình em cũng rất buồn vi như vậy nhưng không dám nói ra sợ vợ em nản.nhưng quả thật chưa có lúc nào em thấy mình hụt hẫng như vậy .giúp em voi mọi người ơi ?
Có một bài học về đầu tư: Đừng bao giờ dồn hết vốn liếng vào 1 canh bạc . . .

Tự tin quá để đi tới khi chưa nắm vững hết vấn đề, chưa lường hết rắc rối sẽ phát sinh và không có kế sách khi bị rủi ro, thất bại là phải rồi

Cách hay nhất là bác hãy vớt vát thu hồi bớt vốn lại..để hạn chế lỗ lã..
Sau đó án binh bất động...vì càng gồng sẽ càng chết đó,, Trồng rau nuôi cá Chăm sóc vườn tược để tự túc 1 phần thực phẩm
đi làm công nhân. Để có tiền qua ngày..và suy gẫm…bác sẽ biết thất bại từ đâu
Vào diễn đàn sinh hoạt..ra chợ tìm hiểu thị trường…sẽ có lúc bác sẽ biết phải tiến bằng cách nào
Và dù tiến bằng cách nào bác cũng phải hết sức rành rẽ về kĩ thuật nuôi trồng..phòng ngừa được hết thiên tai dịch bịnh,, biết chắc nhu cầu thị trường…và những qui luật của thị trường
Không được làm cầu may, Vì may mắn là do chính mình tạo ra ,mà chỉ nên làm khi đã nắm vững vấn đề, nắm chắc phần thắng
“Nếu bác luyện tập đủ 10 ngàn giờ bác sẽ làm chủ được bất kì tình huống nào dù có rắc rối tới đâu”

..... thật tình em cũng rất buồn vi như vậy nhưng không dám nói ra sợ vợ em nản

Vợ chồng không được dấu diếm..
hãy nói thật và không thêm bớt vì người vợ tốt bao giờ cũng an ủi và giúp đỡ được chồng lúc khó nhăn nhất vì đó là đạo làm vợ
có câu rằng " trong sự thành công của các danh nhân...bao giờ cũng có bóng dáng người vợ ở đằng sau"

em cảm ơn các bác ! dây không phải là lần đầu em chăn nuôi các bác ah
em vùa tốt nghiệp đại học sphn2 xong thì lấy vợ .nói thì hơi quá nhưng em biết đến chăn nuôi từ khi con nhỏ vì em được lam cùng gia đình ,hic
đúng là làm để lo cho cs gia đình đã kho chứ chưa nói đến làm giàu các bác ah
nhưng em tin chi cần cố gáng và quyết tâm làm lại thi mọi chuyện biêt đâu sẽ khả quan hơn chăng .>>

dù bất cứ một ly do nào em cũng không từ bỏ niêm đam mê của mình các bác a
em thich chăn nuôi ,mong các bác ủng hộ và giúp đỡ em nhiều !
thân !:9^:

co gan len bac

--------

em khuyen bac nen noi cho vo bac biet de 2 vo chong cung tim cach , hoi truoc em cung nhu bac lam luc muon chay tron nhung nho 1 noi cua nguoi yeu , anh ak em luon ben anh du o bat cu noi dau va bat cu viec gi do cung la dong luc vuong len

Last edited:
Gửi Bác PHỤNG-ĐIÊN

Tự tin quá để đi tới khi chưa nắm vững hết vấn đề, chưa lường hết rắc rối sẽ phát sinh và không có kế sách khi bị rủi ro, thất bại là phải rồi

Sau đó án binh bất động...vì càng gồng sẽ càng chết đó,, Trồng rau nuôi cá Chăm sóc vườn tược để tự túc 1 phần thực phẩm
Vào diễn đàn sinh hoạt..ra chợ tìm hiểu thị trường…sẽ có lúc bác sẽ biết phải tiến bằng cách nào
Và dù tiến bằng cách nào bác cũng phải hết sức rành rẽ về kĩ thuật nuôi trồng..phòng ngừa được hết thiên tai dịch bịnh,, biết chắc nhu cầu thị trường…và những qui luật của thị trường
Không được làm cầu may, Vì may mắn là do chính mình tạo ra ,mà chỉ nên làm khi đã nắm vững vấn đề, nắm chắc phần thắng
“Nếu bác luyện tập đủ 10 ngàn giờ bác sẽ làm chủ được bất kì tình huống nào dù có rắc rối tới đâu”

hãy nói thật và không thêm bớt vì người vợ tốt bao giờ cũng an ủi và giúp đỡ được chồng lúc khó nhăn nhất vì đó là đạo làm vợ
có câu rằng " trong sự thành công của các danh nhân...bao giờ cũng có bóng dáng người vợ ở đằng sau"

Rất thích & đồng tình với cách của Bác

cám ơn các bác nhiều !
trong cuộc sống ai cũng có lúc gặp khó khăn mhwng không phải ai biết cách đứng dậy một cách nhanh nhất phải không các bác !
gần đây lên diễn đàn em thấy mình tự tin lên nhiều lắm các bác a ,em hi vọng sẽ được mọi người chia sẻ chút ít kinh nghiệm để em đứng dậy bước tiếp !!!!!!!!!!!

co len bac em thi ko biet kinh nghiem nuoi cho . chu nuoi heo em voi bac la dong nghiep , co gi bac nt so nay nha , anh em tam su ban dong hanh 01634365067

ok
em còn trẻ lắm các bác ah ,,em sinh năm 89 mà .em có nhiều lý do để ko dừng lại bác ah
vì đam mê ,vì kinh tế ,vì cả cs nữa ,em tên Đức bác tên j vây ?

mjnh nho thua bac 2 tuoi nua do min tren phuong o hue , lam trang trai duoc 3 nam , ma nam nay la nam thanh cong nhat do bac ak , ban cu nt so nay cho em di 01634365067

Chó cũng là loại dễ nuôi, sao mà để chết đến 2/3 lận vậy chú?

cả làng em chó đều bị chết hết các bác ah ,,,cứ tầm 7-8kg thì lăn ra chết
đầu tiên là chó bỏ ăn ,nôn mửa sau đó bị đi ỉa ,,con nào nhẹ thì phân mầu hồng hồng con nào nặng thì ra cả máu tươi luôn các bác ah
em tim hiểu và tham khảo ý kiến mọi người thì biết đó là bệnh care tiêm phòng và cho uống thuốc ngay nhưng tình hình vẫn không khả quan lăm .
con nào con sống thì bây giờ rất khỏe .đây là bài học đắt giá của em ,mọi người thích nuoi chó cũng cẩn thận nhé !

--------

nhưng em vẫn máu nuôi chó lắm , gia đình ngăn cản ,vợ cũng chẳng buồn nói j nữa làm em thấy ........ em cũng đâu có muốn nó chết như vậy chứ ,,,,,,,

Last edited by a moderator:
care và viêm ruột hoại tử đó các bác khi chuyển mùa rất dễ bị. tiêm phòng cho bệnh cảee và chick peni strepto khi chó bắt đầu có biểu hiện là khỏi ah. e hỉ nuôi có chục con giữ nhà nên cũng chỉ biết có thế thôi hihi chúc các bác thành công nhé

Nhìn nick bác em thấy sao sao. Mà những chia sẽ của bác thì hết ý! Trong đoạn em thấy có trùng suy nghĩ của em đó nha! Không biết bác đã đọc cùng 1 cuốn sách với em không! Tựa "Cần cù có bù thông minh?" em kết nhất câu đó!

Back