Mệt quá.

Vạn sự vạn vật bắt đầu chữ duyên .
Đúng vậy ! Mà Duyên thì lại thuận theo lẽ tự nhiên chứ chẳng phải do muốn mà có .

" Đồng thanh tương ứng . Đồng khí tương cầu " . Thế gian này luôn có những người hợp với mình . Vất vả nghịch duyên để làm gì cho lòng trĩu nặng ?

Tuổi trẻ là cái mà lớp người như MT nhìn mà ... thèm , xen lẫn tiếc nuối . Thời gian đi qua chẳng thể nào quay trở lại ...

Thù motnua đến kiếp sau luôn nha .
Vạn sự vạn vật bắt đầu chữ duyên .
Tui không có gì để thù bạn. Nhưng tui không có thì giờ để đôi co với bạn.
*
Bạn @leviet_law,
Tui rất vui được tham-gia "Mệt quá" nầy của bạn. Nhưng vì tui nhai phải "Hạt Sạn", nên xin gát đủa!
Hẹn gặp bạn dịp khác.
Thân.

Chuyện này cần phải tìm người buột dây để tháo dây . Tất cả phải xem bác @Thuy-canh có xem cháu là thành viên , là con người ? Nếu bác thuy-canh nói có ( có xem motnua là thành viên , là con người ) thì đồng nghĩa là cháu sẽ không còn việc gì thì tất nhiên cháu sẽ ra đi thôi ạ .
Thân !
Hi ... Khờ quá !

- Ai là người buộc ? Ai là người tháo ?

Khách quan mà nói thì cả 2 cùng buộc .

Tựa như quả banh khi ta đánh vào tường . Đánh nhẹ thì nó dội ra nhẹ . Đánh mạnh thì nó dội ra mạnh . Ngưng đánh quả banh tưng tưng vài cái nữa ... rồi thôi .

Là người học Phật thì phải xem trọng việc tự cởi cho mình . Sao bạn lại phải trông chờ ?

- Ra đi ?

Một khi tự cởi được thì ... vấn đề này ắt triệt tiêu .

Thực tế vũ trụ là từ cát bụt mà nên và cát bụt cũng chính từ vũ trụ mà nên .
Tất cả tùy duyên , tùy tâm mà lãnh ngộ zậy . Cát cũng được , vũ trụ cũng được .
Chỉ cần hôm nay là ngày vui của bác thuy-canh .
Thân !
Phải rồi ...

Tùy Duyên là cái hầu như ai cũng biết nhưng mà đa số lại cứ muốn o ép Duyên đi theo ý mình . Vì vậy mà chuốc lấy nhiều sai lầm . Bản thân MT cũng đã từng phạm phải .

Vui vì gao 4 b hiểu được ý MT . Trước tiên mình phải tự cởi . Vì có khi chẳng phải người buộc mình mà là do mình tự cột .

* Làm loãng chủ đề của chủ Topic cũng không nên . MT "bay" à nhe !

Ma.
Tiên nữ.
Hiệp sỹ.
Cướp.
Phản động.
Kinh tế học.
Chính trị học.
Phật học.
Thánh kinh.
Sex.
Dương vật.
... dưới lăng kính khác nhau sẽ có cách nhìn nhận khác nhau.
Sex đã được luật định rằng vợ chồng có nghĩa vụ yêu thương giúp đỡ lẫn nhau, giúp nhau thỏa mãn nhu cầu tâm sinh lý...
Và nó cũng được luật định rằng, người nào giao cầu trái ý muốn... thì bị phạt tù từ sáu tháng... đến...
Con ma của tôi rất đáng yêu, nó mang nặng tính nhân văn, tình nhân ái, thấm đượm nghĩa tình.
Tôi thật sự thất vọng với những người tự xưng là tiến sỹ phật học.
Tôi không hào hứng với những người đọc không sai sách ông kacmax.

Ma.
Tiên nữ.
Hiệp sỹ.
Cướp.
Phản động.
Kinh tế học.
Chính trị học.
Phật học.
Thánh kinh.
Sex.
Dương vật.
... dưới lăng kính khác nhau sẽ có cách nhìn nhận khác nhau.
Sex đã được luật định rằng vợ chồng có nghĩa vụ yêu thương giúp đỡ lẫn nhau, giúp nhau thỏa mãn nhu cầu tâm sinh lý...
Và nó cũng được luật định rằng, người nào giao cầu trái ý muốn... thì bị phạt tù từ sáu tháng... đến...
Con ma của tôi rất đáng yêu, nó mang nặng tính nhân văn, tình nhân ái, thấm đượm nghĩa tình.
Tôi thật sự thất vọng với những người tự xưng là tiến sỹ phật học.
Tôi không hào hứng với những người đọc không sai sách ông kacmax.
tự kỷ????

lỡ ma nữ đè thì sao anh có cho ăn chỏ gì gì đó hông anh, hi hi
Tui không biết em bao nhiêu tuổi, nên độ chừng nhỏ tuổi hơn tui.
Tui cám ơn những bài của em : Vui tươi, thân-thiện...! Rất bổ ích cho sức khỏe tinh-thần.
Cám ơn em. Và chúc em một ngày vui!
(Sao chỉ chúc "một ngày vui" thôi? Hì hì, một ngày thôi là hiếm-hoi lắm rồi! Bởi đã có ngày bắt đầu, thì sẽ có ngày kế. Tui tin chắc như vậy!)
Thân.

Cả nhà bàn luận rôm rả quá, cho em nói leo với.
Tranh luận, cãi nhau về ma thì có cả đời chẳng hết. Và còn nhiều đời còn tranh luận, cãi nhau.
Ma là gì?
Theo em, ma là tất cả mọi hình thức biểu hiện của con người sau khi chết. Nó không phải là Chúa, là Thánh, là Phật và cũng không phải là quỷ.
Với em, đơn giản Ma là hình thức thể hiện nỗi khát khao của con người về một thế giới tồn tại khác, tiếp nối cái thế giới hiện hữu mà con người đang sống.
Đời là bể khổ, vậy mà con người lại ham sống, sợ chết, lại còn khao khát được sống đời sống khác sau khi chết.

Với em, đơn giản Ma là hình thức thể hiện nỗi khát khao của con người về một thế giới tồn tại khác, tiếp nối cái thế giới hiện hữu mà con người đang sống.
.
MT mạn phép bổ sung nhe

"Ma" tồn tại trong mỗi bản thân của con người đang sống .

Em hiểu ý bác, mặc dù có chút mâu thuẫn với quan điểm của em.
Ma là phần khác của người, phần tối tăm, đau đớn, khát khao được làm những điều mà người không được làm.
Nói cách khác, nó như mặt bên kia của bàn tay khi mặt bên này là phần người.

Em hiểu ý bác, mặc dù có chút mâu thuẫn với quan điểm của em.
Ma là phần khác của người, phần tối tăm, đau đớn, khát khao được làm những điều mà người không được làm.
Nói cách khác, nó như mặt bên kia của bàn tay khi mặt bên này là phần người.
Hi ... Không mâu thuẫn đâu . Nếu mâu thuẫn thì MT sẽ không nói là bổ sung .

Ma có ma trong và ma ngoài . Vì vậy ... có thể nói : Ma là tất cả các ý kiến tổng hợp lại . hi hi

Cháu vẫn chưa nhìn thấy ma nhưng từng thấy hiện tượng áp vong (linh hồn của người đã chết nhập vào ng còn sống), về nói chuyện với người thân.

Back