Mọi người cho em ý kiến về bộ điều khiển cne v4

• Thread starter menongnghiep1991
  • Ngày gửi
Em muốn làm cái máy ấp trứng mà chưa biết cái bộ điều khiển nó như thế nào...các bác cho em hỏi về cáo cne v1.2.3.4 ai dùng rồi cho e biết chất lượng có ok ? E có cái bộ điều khiển của máy hàn này có cải thành bộ điều khiển của máy ấp được không chỉ cho e cách đấu với

Vệ sinh tốt vào, hoặc chấp nhận ban đầu để tăng đàn bền vững. Hoặc ghép với gà hàng xóm cho đủ sĩ số.

Gà ta bạn nên cho ấp khoảng 15 quả thôi .ấp máy hay để gà mẹ ấp đều có ưu nhực điểm riêng.

Gà ấp nuôi đủ đám dỗ! Gà ấp phụ thuộc thời tiết nhiều nên đừng conócon này ấp hay con kia ấp dở anoc

Bộ cne mình dùng rồi, ấp hai lứa mỗi lứa 13 trứng được tất cả là 21 gà con, cá nhân thấy cũng khá ổn

ấp máy mà bị cúp điện xử lý sao mọi người

ups la cai bo luu tru dien do ban.thong thuong su dung dc 2h de duy tri cung nhu chuyen qua may fat dien ke tu khi bi mat dien.cai ups nay hay su dung trong may he thong mang.

ah biết rùi. nhưng dạo này thời tiết nóng thiếu điện nhà nước cúp die765n hoài chán quá

Vứt xó rồi, để trứng ăn đã. Điều mà máy ấp k làm được là tiết kiệm năng lượng và tránh bốc hơi tối đa cho trứng. Nên làm ăn về lâu dài nên chọn gà ấp thì b k lăn tăn vể kĩ thuật, gà ra to khoẻ. Đỡ phải úm nếu cho gà mẹ dắt con trong cũi. Như lợn đó, chỉ chưa ai làm thế vì họ dập khuôn. Làm chuồng để gà đủ to thì k chui vào được lồng gà mẹ nữa. Gom lại nuôi thương phẩm trong cùng mặt bằng luôn.
B k rốn thêm thì gà ấp mới tốt. Đừng cho nhiều trứng quá thế, kết quả là ung, yếu.
mình cũng rút số trứng xuống rồi vì nghĩ nhiều quá nhưng với số lượng gia đình phải hai mái trở ;ên và ấp liên tục thì mới đủ...... cho mình hỏi về con gà tây được không... một số thông số về cân nặng và diện tích cần thiết cho nó

có bạn nào ở tây ninh bán gà tây hông. tính mua mấy con về nuôi thay máy ấp

Trại chim gần cửa 8 chợ long hoa có bán đó bạn. Mình mới ghé đó hôm chủ nhật.
Gà tây con khoảng 1kg giá 200k !

Trại chim gần cửa 8 chợ long hoa có bán đó bạn. Mình mới ghé đó hôm chủ nhật.
Gà tây con khoảng 1kg giá 200k !
oh mình biết chổ đó rùi để qua tết mua về nuôi thử

Hay quá.mình đang lăn tăng vấn đề này mãi....nhưng chỗ mình chưa thấy ai có...hà
b xem
Hay đấy...chỉ cần ấp dc 30 trứng là quá ổn rồi....Thế bạn thử chưa?

Chả cần bộ đk nào, b cần ấp ngay thì làm cái lcd nhiệt 60k, đèn rạng đông maiso 25w, quạt 12v và nguồn 100k, tổng 200k, ngày đảo lần là 20ngày gà khoẻ re, gà mình đang nở bung ra nè
À, thêm triết áp cơ nữa
dudo92 đã viết:
Ấp trứng chuyên như vài lò lớn gà ra còn khô chân nữa là. Làm đi r thấy dễ lắm
Bạn cho mình xin biết các tên chi tiết và cách làm với.tks

Back