Một vài con Gáy bổi còn sót lại nhà BigBird

• Thread starter BigBird
  • Ngày gửi
1. Giật - Em mua của bác thợ giật lưới vào tháng 3/2012. Con này Tain đánh nó 1 -2 lần vào thời điểm ko căng, treo mồi ở cây cội của nó nên nó bay về đc 1 lần thúc chay nhấm nhẳng đc vài câu, ko thấy gù đấu. Chưa kịp đợi cho căng để quay lại đánh đã bị bác Giật lưới hốt rồi =)) Tới xem thấy nó cũng kha khá nhiều thịt nên em khuân về để lúc nào Con nó thèm thì vặt lông nấu cháo =))=))=))

2. - Tain bắt ngày 18/5/2012, em ngồi xa quá để trông xe nên mồi cũng chả nghe thấy có gáy hay ko chứ chưa nói tới bổi. Nhảy lụp từ bao giờ cũng ko biết nên rụng gần hết lông đuôi, lông dặm cũng rụng te tua =)) Nhốt trong lồng quả đào bé tị nên nó tì ngực vào giỏ thóc sơ, rối hết lông ngực, cườm nên nó mới có tên như vậy ạ =))

3. Nhâm Thìn - Tain bắt khai lụp ngày 06/2/2012. Vào thời điểm chim ko căng nên chơi rất nhấm nhẳng. Mang tiếng thời gian đánh khá lâu mới bắt đc mà e cũng chả rõ giọng nó hay bài bản tròn méo ra sao cả =)) Giờ đang huấn luyện tập xiếc để ít tháng nữa khai giảng mẫu giáo cho con Nhóc em mang tới diễn cho các cháu vui =))=))=))

4. Rằm - Mồi Sông Hồng bắt buổi chiều hôm khai lụp 06/2/2012. Sông Hồng bắt nó nhanh quá nên về chung cây nghe thấy thúc đc vài câu, gù đc vài sạc đã nhảy lụp rồi =))

Chim bổi bắt loanh quanh ở HN nơi mà toàn nhà cửa, bê tông nên em chỉ còn sót lại những con đc như trên thôi còn tìm những con bổi nhiều thịt, trông ngon hơn như bổi ở những nơi còn nhiều rừng thì em bó tay, nhìn các cụ Nấu cháo, rô ti mà thèm thôi ạ.

Còn vài em bổi nữa nhưng chụp mất thời gian quá nên từ từ em sẽ chụp, up tiếp. Sau khi xem em mời các bác chai này lấy hưng phấn để chém cho nó máu nhé =))

Bài viết có nội dung tương tự
  • Cu Gáy bổi sau 4 tháng bẫy được
    • Thread starter BigBird
    • Ngày gửi
  • Bẫy Cu Gáy Tại Gia
    • Thread starter BigBird
    • Ngày gửi
  • Xin hỏi cách Thuần con Xích của em
    • Thread starter Trung Phan
    • Ngày gửi
  • Gáy Thổ pha Đồng bài bản
    • Thread starter BigBird