nhờ anh em tư vấn về giá trĩ?

• Thread starter thohanhton
  • Ngày gửi
hiện nay có anh bạn ở Uông bí đang muốn bán ba con trĩ.chim trĩ của anh này là bắt được ổ từ trong rừng mang về nuôi,đến nay đã được 2 mùa rồi.hiện thời anh không có khả năng nuôi nữa lên muốn bán,về trĩ thì trong ba con có 2 đực một cái.chim có mỏ màu đỏ ngực màu xanh đen,bụng thì lốm đốm trắng.trên lưng thì màu đen và xanh đen,lông đuôi cái màu xanh đen cái màu hoa mơ.thật tình thì mình và chủ chim cũng chẳng biết là loài trĩ này tên gọi là gì,thấy mọi người nói sao thì gọi vậy.chim rất thuần không cần lồng mà thả như gà,tối thì vào chuông mắt cáo.cả 3 con anh ấy nhượng lại cho mình là ba triệu đồng,vậy mọi người cho hỏi là giá như vậy có mua được không.đây là mình nói so với mặt bằng chung thôi nhé,chứ không nói trường hợp đặc biệt.và còn điều quan trọng nhất là muốn nuôi trĩ sinh sản thì phải bắt đầu như thế nào.làm sao mà học tập kinh nghiệm thực tế nhanh nhất,địa chỉ có thể tập huấn kiến thức cơ bản vè quy trình nuôi trĩ sinh sản ở đâu.vậy mọi người hãy làm ơn cho mình biết thông tin và địa chỉ với nhé.thay mặt cho những con chim sắp ra đời xin cảm ơn moi người.anh em nào có lòng thì hãy NT cho mình 01268725202 mình sẽ liên lạc lại mà xin hậu tạ.xin tạm biệt mọi người và chúc mọi người thật vui.....;););):eek:

Last edited by a moderator:
nghe bạn tả thì khó nói lên điều gì lắm bạn ạ tốt nhất là bạn nên chụp ảnh khi đấy sẽ dễ nói hơn

hiện nay có anh bạn ở Uông bí đang muốn bán ba con trĩ.chim trĩ của anh này là bắt được ổ từ trong rừng mang về nuôi,đến nay đã được 2 mùa rồi.hiện thời anh không có khả năng nuôi nữa lên muốn bán,về trĩ thì trong ba con có 2 đực một cái.chim có mỏ màu đỏ ngực màu xanh đen,bụng thì lốm đốm trắng.trên lưng thì màu đen và xanh đen,lông đuôi cái màu xanh đen cái màu hoa mơ.thật tình thì mình và chủ chim cũng chẳng biết là loài trĩ này tên gọi là gì,thấy mọi người nói sao thì gọi vậy.chim rất thuần không cần lồng mà thả như gà,tối thì vào chuông mắt cáo.cả 3 con anh ấy nhượng lại cho mình là ba triệu đồng,vậy mọi người cho hỏi là giá như vậy có mua được không.đây là mình nói so với mặt bằng chung thôi nhé,chứ không nói trường hợp đặc biệt.và còn điều quan trọng nhất là muốn nuôi trĩ sinh sản thì phải bắt đầu như thế nào.làm sao mà học tập kinh nghiệm thực tế nhanh nhất,địa chỉ có thể tập huấn kiến thức cơ bản vè quy trình nuôi trĩ sinh sản ở đâu.vậy mọi người hãy làm ơn cho mình biết thông tin và địa chỉ với nhé.thay mặt cho những con chim sắp ra đời xin cảm ơn moi người.anh em nào có lòng thì hãy NT cho mình 01268725202 mình sẽ liên lạc lại mà xin hậu tạ.xin tạm biệt mọi người và chúc mọi người thật vui.....
Chào bạn!
Như bạn mô tả ở trên thì cũng thật khó để nói đó là loài chim gì. Bạn hãy nói rõ hơn VD như: da mặt, màu sắc ở chân, trọng lượng và càng nhiều chi tiết càng tốt. Hoặc bạn chụp ảnh và upload hình lên thì mọi người xem mới biết đc. Mà nếu như là chim trĩ đã nuôi đc 2 năm thì đã sinh sản rồi.

Back