Nhờ giúp kỹ thuật chăm đu đủ nhanh phục hồi sau khi bị thối gốc

Vườn đu đủ của mình do không có kinh nghiệm, qua nhiều ngày mưa độ ẩm cao đã bị nấm thối gốc, xì mủ. Mình đã xịt thuốc và cơ bản là cứu được vườn. Hiện cây có dấu hiệu yếu, một số rũ lá khi trời nắng dù không vàng lá nữa. Xin bà con mình giúp dùm kỹ thuật để chăm sóc phục hồi. Xin cám ơn.
Vườn đu đủ của mình do không có kinh nghiệm, qua nhiều ngày mưa độ ẩm cao đã bị nấm thối gốc, xì mủ. Mình đã xịt thuốc và cơ bản là cứu được vườn. Hiện cây có dấu hiệu yếu, một số rũ lá khi trời nắng dù không vàng lá nữa. Xin bà con mình giúp dùm kỹ thuật để chăm sóc phục hồi. Xin cám ơn.

Ok đồng ý với ý kiến của bạn. Dù sao thấy topic này cũng vừa có kiến thức vừa funny...

Còn vườn của Hắc long thì vừa mang ra Hà nội hôm qua giao cho shop giá 20k một kg K Công nhận thu mãi mà cây nó vẫn sống

Haclong la gi vay ban,minh chua nghe den cai loai ten nay bao gio,phai no cung hi voi...trun (giun) den ko ban?

Vườn dd của chủ top chết mẹ nó lâu lắm rồi
Mà chữ nghĩa còn ở đây.

Tôi đã bảo rồi mà k nghe, kỹ sư kỹ xéo gì cũng nát thây với cây dd.

Co ae nao xac nhan thong tin nay dung thi gio tay nao. ve phan toi thi toi cung cho rang vuon cay dd ay cung ko ton tai nua vi...chu vuon da thu hoach xong,cay da gia can coi nen thay bang cay khac roi.

Cái nào chuyen thối rễ thì dùng thôi.. nhưng cây ngắn ngày k khỏe như cây lâu năm thân gỗ.
Theo e bác nên dùng loại làm khô vết bệnh như đồng đỏ, mancozez,..
Rồi sử dụng f500 hay aliet. ( sợ k lời thôi)
Phân thì dùng phân vinaxanh đi.
Thuốc thì oligochitosan của vinaxanh trị tuyến trùng. Pha vs tưới gốc đảm bảo cây của bác tốt lại. Hết bệnh, và xanh mướt..

Ngặp nước thì chết dùng trồng nữa bán đất mẹ luôn đi ăn chơi

Giờ này chế còn trồng đu đủ ko ?
Hay là tèo rồi vậy chế

Back