Tại sao chú chó nhà em tru?

• Thread starter baby_pig008
  • Ngày gửi
Chú chó nhà em gần đây cú hay tru vào buổi tối và sáng sớm, không biết là nó có bệnh gì không? hay là nó đang báo điềm xui như mọi người vẩn nghĩ? tính tình nó thì vẩn vui vẻ thân thiện như thường.

có phải tru như tiếng trẻ con khóc nhất là vào lúc 22h-1h không

có phải tru như tiếng trẻ con khóc nhất là vào lúc 22h-1h không
Bác nói nghe khiếp.Thế này thì em ..phnag cho nó vài gậy cho rồi.ke ke

Chú chó nhà em gần đây cú hay tru vào buổi tối và sáng sớm, không biết là nó có bệnh gì không? hay là nó đang báo điềm xui như mọi người vẩn nghĩ? tính tình nó thì vẩn vui vẻ thân thiện như thường.
Chó đực hay cái thế bác?

chó tru 1 phần cũng là do đặc tình di truyền của loải cho' ... voi lai nhiều khi nhà ko có ai nó hay buồn. Mình biết nhà ông hàng xóm, hồi nào giờ ổng nuôi 3,4 con chó .. con nào cũng tru. lần nào cũng bắt thịt cả. Tru riết rồi cũng quen. mà sao vẫn thấy gia đình êm ấm khỏe mạnh, làm ăn lên vèo vèo.
Hồi xưa dân cư ít người còn thấy sợ sợ .. nhưng mà bây giờ mấy chuyện mê tìn đó người ta cũng chẳng thèm để ý. Mà hễ không tin thỉ cũng ko sao cả.

Nhà em cũng có trường hợp đó, hồi còn 3 mẹ con, con mẹ mất, 2 con con cứ tru hoài, sau 1 thời gian lại hết. Khi có 1 con con nữa mất, con kia vẫn cứ tru hoài, mà nó cứ nhìn đúng 1 hướng đông. Giờ thì em hok thấy nó tru lần nào cả. Đằng sau còn nhiều bí ẩn.

sfsdf

Nhà em cũng có trường hợp đó, hồi còn 3 mẹ con, con mẹ mất, 2 con con cứ tru hoài, sau 1 thời gian lại hết. Khi có 1 con con nữa mất, con kia vẫn cứ tru hoài, mà nó cứ nhìn đúng 1 hướng đông. Giờ thì em hok thấy nó tru lần nào cả. Đằng sau còn nhiều bí ẩn.
bạn nói xem là giống chó gì đã !

Nhà mình cũng có 1 em, cứ mỗi sáng nghe phát thanh là nó kêu à bạn. Nhưng làm đủ mọi cách...nào đánh, gõ vào mõ nó...nhưng chứng nào tật nấy..Tại nó vậy chứ chẳng có ý trù chủ nhà gì đâu bạn ơi....B)

con chó nhà em thì mỗi lần nghe tiếng loa từ mấy bác bán hàng dạo là nó tru, ko ai giải thích đc là tại làm sao cả.

Có nhiều lý do lắm :

Nó quen ngũ trong nhà tự dưng cho nó ra ngoài đường ngũ == Tru

Nó đang sống bầy đàn 2-3 con tự dưng cho nó ra riêng ---> Tru

Trong xóm hay gần đó có chó cái đang lên giống nó ngửi thấy mùi ---> Tru

Giống chó hay tru ...

Nói chung nhiều lí do lắm bạn à và không có gì xui hết tui nghe 5 năm rồi vẫn ngồi gõ phím nè.

hi

Hi, chó mà tru là đặc tính thường có ở một số con chó khôn và rất thính, khi nó phát hiện một hiện tượng hay một người lạ mà nó chưa chắc chắn thì nó không sủa thành tiếng mà nó sẽ tru lên từng hồi, một số người còn cho là nó nhìn thấy ma, điều này cũng chưa ai có lời giải thích được cả.

nhà mình.nuôi 5con thì có 2con ban đêm chu hoài có thấy sui.hay ma cỏ gì đâu.khg nên tin mẩy bà8mê tín.

Nhà tôi nuôi 4 con 6năm nay,3con đực hể đến mùa phối giống là về đêm lại tru,còn con cái thì chưa bao giờ thấy chu cả. Nhà vẫn bình yên, may mắn chứ có thấy sui xẻo gì đâu các bà cứ hay mê tín vớ vẩn, buồn cười thật !

chó nhà mình cứ nghe tiếng loa cua thôn thong báo la no tru nhu chó sói ko biết đó la hiên tuong gì có bác nao biết tại sao ko????

Back