Thảo luận thắc mắc về túi nilon bao trái

• Thread starter HOQUANGTRI
  • Ngày gửi
Chào các bạn,

Bây giờ mình nghe nói dùng bao nilon bao trái, cho mình hỏi đây là loại nilon thường hay là nilon đặt biệt dành để bao trái ạ ?

Loại như bình thường, có khác gì đâu. Cùng chất liệu như nhau. Chỉ khác ở kích thước từng loại quả và thủng 2 lỗ ở đáy để thoát nước

Tháng trước về Đồng Nai chơi, thằng bạn dẫn đi tham quan các vườn. Vào vườn xoài thấy trái xum xuê, người ta bọc cái túi trắng và vàng nhìn rất đẹp mắt, phải mất rất nhiều công để đi bọc từng trais. Mình "chôm" một trái tính xử tại chỗ, thằng bạn la lên: "đừng ăn, người ta bọc trái chống côn trùng chích hút và giúp trái mau lớn, bọc đó nhà sx đã tẩm thuốc, ăn vào nguy hiểm lắm..."
Vậy là get out.

Tháng trước về Đồng Nai chơi, thằng bạn dẫn đi tham quan các vườn. Vào vườn xoài thấy trái xum xuê, người ta bọc cái túi trắng và vàng nhìn rất đẹp mắt, phải mất rất nhiều công để đi bọc từng trais. Mình "chôm" một trái tính xử tại chỗ, thằng bạn la lên: "đừng ăn, người ta bọc trái chống côn trùng chích hút và giúp trái mau lớn, bọc đó nhà sx đã tẩm thuốc, ăn vào nguy hiểm lắm..."
Vậy là get out.
HiHi, có khi nào ko muốn bạn ăn nên hù bạn ko ^^

Back