Thảo luận Thành viên mới xin ra mắt bà con, xin 1 lời góp ý chân thành

• Thread starter phungtinh
  • Ngày gửi
Em là thành viên mới và cũng là lần đẩu nuôi gà với số lượng lớn (500 con gà lai chọi ) hôm nay đã được 22 ngày tuổi.em xin gửi hình ảnh đàn gà và chuồng trại cũng như hướng phát triển của đàn gà.mong các bà con đi trước cho lời khuyên và sự góp ý chân thành.

trùng bình đc khoảng 2 lạng 1 con và đã chết mất 10 con, như vậy có nhỏ ko và tỉ lệ chết ở giai đoạn này có cao ko ạ?

sau 1 tháng úm em chuyển chúng ra chuồng này. (vách bằng tre phủ bạt và lợp bằng ploximang)

buổi tối và trời mưa sẻ ngủ trên sàn

Sân chơi và bãi ăn ngoài trời

Máy ép viên và máy nghiền ngô phục vụ cho chúng

Mong một lời góp ý chân thành để em có bước đi đầu tiên vững chắc và có niềm tin vào niềm đam mê mới.xin chân thành cám ơn các bà con nhiều....

Nói chung về khâu đầu tư và chuẩn bị thỳ bạn làm rất bài bản (chuẩn bị kỉ lưỡn đến đâu thì về sau ta sẽ thuận lợi đến đấy). Chúc bác thành công... Mà co mình hỏi sàn lưới để tối gà ngủ cho diện tích 500con bác đầu tư mất bao nhiêu $ vậy

chuồng thấy khá bài bản....
Chuồng đó bao nhiu mét vuông vậy anh? chi phí làm chuồng hết bao nhiêu tiền vậy?

sàn tre mà 9x.tỉ lệ chết như vậy là chap nhận được.đầu tư bài bản quá,keke

sàn tre mà 9x.tỉ lệ chết như vậy là chap nhận được.đầu tư bài bản quá,keke

bác thông cảm em lên dđ bằng cái điện thoại cùi mía nên nhìn hình không được rỏ, sàn tre mà mình cứ tưởng sàn lưới

cái sàn tre nhìn khá đẹp.. người ngủ còn sướng huống chi gà :D

Ở chỗ bạn nhiều chú mouse k.sàn tre nhìn đẹp và thoang mát nhưng time tồn tại k được lâu vì mỗi lần vệ siinh chuồng nước ẩm sẽ làm tre mục dễ gảy.

gà giống không chuẩn lắm, gà lạc loài hơi nhiều
sàn tre thế này thì gà ỉa nó dính trên sàn nhiều lắm
cần che xung quanh sàn không gió lùa gà chịu không nổi
nói chung là chuẩn bị kỹ lưỡng

:unsure:Cám ơn bà con đã có lời khen khích lệ, và lời góp ý chân thành.cũng tại mới nuôi lần đầu nên không biết chọn giống.và cũng còn nhiều bỡ ngỡ.sàn tre có thể tháo lắp toàn bộ nên không ngại vấn đề vệ sinh.mình làm S =32m2 hết khoảng 15tr. Tại tre và công lao động ở hải phòng rất đắt.chỉ nặng ở tiền máy đùn và máy áp lực để vệ sinh thôi.bà con thấy sai xót chỗ nào xin góp ý giúp nhé.thời tiết lạnh, có mấy coin bị hen khẹc mà em đang loay hoay không biết điều trị như thế nào. Thấy có bác nào đó trên diễn đàn nói nên xông bồ kết nên em đang làm theo,thấy cũng hạn chế được chút ít.ai có bài nào hay chỉ cho em với nhé.

:unsure:Cám ơn bà con đã có lời khen khích lệ, và lời góp ý chân thành.cũng tại mới nuôi lần đầu nên không biết chọn giống.và cũng còn nhiều bỡ ngỡ.sàn tre có thể tháo lắp toàn bộ nên không ngại vấn đề vệ sinh.mình làm S =32m2 hết khoảng 15tr. Tại tre và công lao động ở hải phòng rất đắt.chỉ nặng ở tiền máy đùn và máy áp lực để vệ sinh thôi.bà con thấy sai xót chỗ nào xin góp ý giúp nhé.thời tiết lạnh, có mấy coin bị hen khẹc mà em đang loay hoay không biết điều trị như thế nào. Thấy có bác nào đó trên diễn đàn nói nên xông bồ kết nên em đang làm theo,thấy cũng hạn chế được chút ít.ai có bài nào hay chỉ cho em với nhé.
15tr tính ra hơi chát

đó chỉ là cái sàn hay toàn bộ diện tích chuồng là 15tr
nếu chỉ sàn tre mà 15tr vậy làm bằng sắt coi bộ rẻ và bền hơn

chuồn pạn nuôi đc cả ngàn con đó chứ ! trồng thêm chuối để có cái cho bọn nó ăn, gà mình cho ăn chuối thì chi phí giảm dc rất nhìu !

Chuối thì fải tập ăn dần ngay từ đầu khi gà 2th tuổi.chứ để lớn quá mới cho an thì gà k chịu ăn.chuối fải trộn thêm bột đậm đặc hay cái gì đó thơm thơm nữa nha.như thế nó mới chịu ăn chuối nhiều.hiện tại mình đang cho ăn thek phương pháp này,nhưng fải bổ sung thêm dinh dưỡng dưỡng chất khác nữa nhé.chứ ăn chuối hoài lợi chẳng thấy mà thấy hại k ah

chuối để nó mổ đỡ ngứa mồm thôi
chứ cho ăn chuối thì năng suất đâu

tới khi xuất chuồng 500 con gà đó thì vườn nhà bạn chắc sẽ ko còn cây chuối nào.

Back