HCM - ChiHuaHua mini lông dài, hàng độc mùa này !!!

• Thread starter __LiBu__
  • Ngày gửi
L

__LiBu__

Guest
Có lẽ nhắc đến CHIHUAHUA thì chắc không 1 ai lại ko biết, giống chó nhỏ nhất thế giới có bắt nguồn từ Mexico (theo 1 số tài liệu)…cho đến nay, giống CHIHUAHUA đã dc biến tấu lai giống thành nhiều loại khác nhau. Chẳng hạn như giống chó CHIHUAHUA ở Châu Âu nặng khoảng 1kg82,5kg, CHIHUAHUA Châu Á thì bé hơn, nhỏ hơn khoảng trên dưới 1,5kg, sau đó là đến giống CHIHUAHUA MINI với khối lựong càng nhẹ càng tốt từ 700gr đến dưới 1,5kg giá càng cao thì chó càng nhỏ, rồi đến giống CHIHUAHUA heo lùn..v..v..
Nhưng có lẽ giống CHIHUAHUA đẹp nhất cũng như có giá trị cao nhất (vì hiếm) là giống CHIHUAHUA LÔNG DÀI..qua tham khảo ở 1 số trại chó giống, giống Chihuahua mini có giá khoảng 5tr – 10tr hoặc hơn, Chihuahua long dài thì giá cao hơn rất nhiều, 15tr 1 em chó thường, còn chó đẹp thì chắc chắn là mắc hơn..
Vậy bạn có bao giờ nghĩ đến 1 giống chó Chihuahua long dài nhưng lại MINI ko

Bất ngờ là đây, hiện 2 con lông dài gia đình nuôi ở Bình Dương đã cho hạ sinh 2 em Chihuahua lông dài và rất mini nha, 1 em cái tên Pucca và 1 em đực tên Garu. Em cái đã có người đặt cọc ngay từ mới sinh, mình còn 1 em đực tướng chuẩn, mặt mũi khôi ngô, rất gần gũi người (người đi đâu chó theo đó như hình với bóng) và thuần chủng 100% nha..thuần chủng hay ko, người chuyên nghiệp chắc chắn người ta biết, nhưng mình lấy uy tín đảm bảo.

1 chút profile về Garu nè,
sinh ngày rất đẹp nha, ngày 9 tháng 9
tuy chỉ hơn 3 tháng vài ngày nhưng anh ý chỉ nặng có 350gr (nếu cân lúc sáng, chưa ăn)^^
ăn rất khỏe, cơm cá, thịt trứng, rau củ ko chừa món gì (dễ nuôi cực kỳ nha)
đã tiêm ngừa và sỗ lãi ngon lành, h chỉ đem về ôm ấp thui

màu lông trắng kem, là Nam…ủa, là đực !?!
sau đây là live show của e nó, mới các bác thưởng thức:

Lúc này là chuẩn bị đi ngủ nè

Ngủ giữa nhà lun, “gấu” chưa

Có gối ôm rồi, dzui quá

Đố bạn nào tìm ra Garu !?!

Lúc này là mới ăn xong nên sung lắm, đi chụp hình nghệ thuật liền

“Điệu” bên hồ cá

Tấm nữa cho “xôm”

Mắt em vừa to lại vừa tròn

Tớ nhỏ hơn ly uống rượu nữa đó nha…

Giá của em nó đây: 10tr (fixed), cho e đi mau vì tuần sau mình ko có ở nhà, thật sự giá này rất hợp lý cho 1em như cục bông mọc 4 cái chân mà lại còn rất Mini nữa ^^..nhìu khi xem chó xong còn nói “giá này vẫn còn rẻ đó”.
Em chó này mà tặng quà Giáng Sinh là số dách lun
Các bác mua chó của em là cứ an tâm về sức khỏe nha, e đã nuôi chó từ năm 13t đến giờ (gần 40 con chó 1 lúc)

Điạ chỉ: 8/1 đường 38 Hiệp Bình Chánh, Thủ Đức
Liên lạc với em qua số này nha: 091-847-3932 gặp Minh (20t, nam). Text hoặc call đều dc, ưu tiên cho bạn nào thực sự yêu chó

Back