Mệt quá.

trời ơi e đi xỉu đây anh ạ. kêu anh chịu khó chạy ra ngoài tí đi cứ ngồi trong 4 bức tường ôm bàn phím mà múa hoài.
Ngày xưa khổng minh ở liều cỏ biết ngoài ngàn dặm mà tam phân thiên hạ, nhưng mừ chết lâu rùi anh ạ.hi hí.
A hỏi hết dân miền tây nhà nào hông có 1 cái bàn thờ này, dù nhà họ có 8 chiếc xe hơi nhưng bàn thờ vẫn như cái hình trên đó anh.
A @mrkubota cũng ở miền tây nè đúng như e nói hông anh.
-đa số người dân miền tây ở nhà đều có 3,4 ngôi thờ cúng:
1\ Cửu huyền thất tổ ( ông bà, cha mẹ,nội ngoại...vv)
2/ Tam Bảo ( bàn thờ phật)
3/ Bàn Thông thiên (bàn ông thiên) như @LoanPhuong123 nói.
4/ 1 số gia đình thờ thêm,thần tài, thổ địa(người buôn bán làm ăn) ,bà mẹ sanh.....v..v
-Đó là người theo đạo phật... không theo đạo phật vẫn có bàn thông thiên.,các đạo khác thì tôi không rõ lắm.

Cái này không thể gọi là thờ được..thờ là tín ngưỡng mang tính tôn kính hoặc thân thích. Còn cô hồn cát đảng thì mang tính từ thiện...không biết dùng chữ gì mới đúng..chứ chữ thờ thì không phù hợp.:D:D

Em xem lại lúc thỏa thuận cá cước với anh đi em..rồi trả lời lần cuối nhá :D:D:D
a yên tâm người sợ thua là anh mới đúng nhá anh,.
Cái mà e muốn anh nhìn nhận hình e chụp là cái bàn thờ dù chỉ có 1 cái lư hương ạ.
A cũng đừng sợ e gài gì anh cả., cái mà em cho anh tâm phục khẩu phục ở đây là thờ ma tôn kính đàng hoàng chứ hông phải như cái anh nói cô hồn các đảng từ thiện gì đó đó đâu à nha.

Cái này không thể gọi là thờ được..thờ là tín ngưỡng mang tính tôn kính hoặc thân thích. Còn cô hồn cát đảng thì mang tính từ thiện...không biết dùng chữ gì mới đúng..chứ chữ thờ thì không phù hợp.:D:D
người ta thường nói "thờ" : thắp nhang,cúng vái.... miếu nhỏ cho mấy anh lang thang vất vưỡng cũng vậy... cúng này cúng nọ cho người ta... người ta mới độ mình trúng số chứ..kaka ;)

a yên tâm người sợ thua là anh mới đúng nhá anh,.
Cái mà e muốn anh nhìn nhận hình e chụp là cái bàn thờ dù chỉ có 1 cái lư hương ạ.
A cũng đừng sợ e gài gì anh cả., cái mà em cho anh tâm phục khẩu phục ở đây là thờ ma tôn kính đàng hoàng chứ hông phải như cái anh nói cô hồn các đảng từ thiện gì đó đó đâu à nha.
Anh đã nói..cái đó không ai gọi là bàn thờ. @mrkubota ở quê có gọi cái am ngoài trời là cái bàn thờ không vậy nói cho mọi người rõ tý xem.
người ta thường nói "thờ" : thắp nhang,cúng vái.... miếu nhỏ cho mấy anh lang thang vất vưỡng cũng vậy... cúng này cúng nọ cho người ta... người ta mới độ mình trúng số chứ..kaka ;)
Mình nghĩ không có chữ thờ đâu..họ chỉ bảo thắp nhang, hoặc tới xin xỏ..chứ không thể thờ được. Người nào có niềm tin hoặc được may mắn nhờ tới xin xỏ họ sẽ làm lễ rước vong về thờ tại nhà...lúc ấy mới dùng chữ thờ.

Anh đã nói..cái đó không ai gọi là bàn thờ. @mrkubota ở quê có gọi cái am ngoài trời là cái bàn thờ không vậy nói cho mọi người rõ tý xem.
A có đọc bài e copy lên hết chưa anh? bài nói về bàn thờ ông thiên đó.A chạy hết lục tỉnh miền tây xem 100% nhà có và điều gọi là bàn thờ ông thiên không vậy anh @mrkubota nói đi e nói đúng hông?

Anh hỏi hết mí anh mí chị trong diễn đàn này nếu nhà ở miền tây có phải nhà họ điều có bàn thờ ông thiên không?
Dạ thưa anh nói hông đúng mừ cứ cãi càng thía thì sao ạ? còn cái am như nào hum nào rãnh giải thích anh nghe nhé a.
Chỗ anh cái đó gọi là cái am....
Chuyển qua con ma đi.
A hông biết mà cãi càng quớ đi. Hỏi mí anh miền tây đi hiểu thì e đi tiếp nhé.
Anh xem hình cái am với hình cái bàn thờ ông thiên em chụp có giống nhau không?
Bật mí tí nè cái am có cái nào cao như bàn thờ ông thiên không vậy anh?
anh @taynguyen để e cá độ tí nhé.hi hi

Anh hỏi hết mí anh mí chị trong diễn đàn này nếu nhà ở miền tây có phải nhà họ điều có bàn thờ ông thiên không?
Dạ thưa anh nói hông đúng mừ cứ cãi càng thía thì sao ạ? còn cái am như nào hum nào rãnh giải thích anh nghe nhé a.

Chỗ anh có cái ngon như này thì không còn cái kia nữa nhá
proxy

hihi....có mà cãi nhau tới sáng mai...:Bang::Cuamay:
- nhà có người chết tổ chức lể an táng ,chôn cất gọi là gì?
- người chết mọi người gọi là gì?
- gia đình lập bàn thờ sáng tối thấp nhang là thờ ai?
giải đáp xong mọi người sẽ có đáp án cho riêng mình...hihi... thắng vinh quang, thua mất mặt à .... " thắng thua là chuyện thường tình của binh gia " mà... quan trọng gì đâu nhỉ?... thôi hết giờ hành chánh ... tôi về thăm vườn đây...hihi

anh @taynguyen để e cá độ tí nhé.hi hi
Amh son thua roi..theo phong tuc cac dan toc phia tay bac nhu thai.meo ... Van co tho mot con ma de giu nha..do la ma xo..dung co doi e chung minh nha..dt khong co dau va huyen thuat. Thi cm hoi kho.

Amh son thua roi..theo phong tuc cac dan toc phia tay bac nhu thai.meo ... Van co tho mot con ma de giu nha..do la ma xo..dung co doi e chung minh nha..dt khong co dau va huyen thuat. Thi cm hoi kho.
Em chỉ nói có con ma giữ nhà..chứ có nói có cái bàn thờ ma đâu mà bảo anh thua. anh đang cược có cái bàn thờ ma em ạ.:D:D:D

hi anh hi hi. e đoán đúng thế nào anh cũng biết, e tính dắt ảnh thêm vài vòng cho ảnh tỉnh ngộ sáng mắt ra mới tâm phục khẩu phục ạ. @hoangson121vx có người kêu anh buông súng rùi đấy. hi hi
Em chỉ nói có con ma giữ nhà..chứ có nói có cái bàn thờ ma đâu mà bảo anh thua. anh đang cược có cái bàn thờ ma em ạ.:D:D:D
trời bàn thờ a trai ui. cần quăng ra cho sáng mắt hông anh.

hi anh hi hi. e đoán đúng thế nào anh cũng biết, e tính dắt ảnh thêm vài vòng cho ảnh tỉnh ngộ sáng mắt ra mới tâm phục khẩu phục ạ. @hoangson121vx có người kêu anh buông súng rùi đấy. hi hi
Có cái bàn thờ ma nào đâu mà lo hão....:D:D:D

trời bàn thờ a trai ui. cần quăng ra cho sáng mắt hông anh.
Cứ quăn đi..mất cả buổi sáng :D:D:D

Có cái bàn thờ ma nào đâu mà lo hão....:D:D:D

Cứ quăn đi..mất cả buổi sáng :D:D:D
quăng thì thua nha cố gắng đọc kỹ phần em tô đậm nha a trai.
Thua cái này không sao đâu anh mình còn trận phục hận mừ.

Bàn thờ ma đâu em zái..:D:D:D:Drunk::Drunk:
Đang ngồi gốc dừa up a ui chạy hơi chậm, để e trèo lên ngọn cho nhanh. hi hi.
A thua cái này mình cá tập 2 hé anh. cái vụ chứng minh ma đẹp như diễn viên ý khó cho e lém đó. không chừng lại thua a mất. hic hic

Back