Mệt quá.

Đúng là topic có tên gọi: MỆT QUÁ...
Loan cũng sắp mệt rồi hehehe chủ topic chắc mệt từ lâu :Haha::Haha::Haha:
Chủ Topic Mệt Quá! Nhưng ổng không bỏ chạy! Con coi, ổng chạy ra xa... lấy trớn chạy vô! Rồi ổng kể đều-đều, cạnh ánh đèn dầu, dưới mái chòi lá, gió len từng chậm, giữa đêm hè mà sao lại lạnh hai bàn chân?...
Loan, bác nhóm lửa, con ra giếng lấy nước...

Mệt quá ! Topic này hay đây - Ngọc góp vui với anh em chứ không tranh luận nhé !

Ma là có thật - Đây là hiểu biết và quan điểm của riêng mình !

5 điểm thường có ma nhất
1- Nơi người chết có đổ máu.
2- Ngôi nhà hoang ( nhà đã từng có người ở nhưng sau đó bỏ hoang)
3- Giữa đồng trống hay nương rẫy có một cây to.
4- Nơi bãi tha ma ( bãi tha ma chứ không phải nghĩa trang)
5- Những bức hình thờ có tuổi thọ trên 100 năm ( hình được vẻ chứ không phải hình rọi, in).
Điều kiện ma thường xuất hiện : Ánh sáng yếu, trời oi bức và lặng gió . Tối thui hay sáng trưng và bão cấp 12 thì chẳng có ma đâu...
Có nhiều người gặp ma sợ đến đứng tim mà chết....Đó là do người đó yếu tim chứ ma thì chẳng hại đươc họ chết đâu.
Vài điều góp vui với anh em !

Mệt quá ! Topic này hay đây - Ngọc góp vui với anh em chứ không tranh luận nhé !

5 điểm thường có ma nhất
5- Những bức hình thờ có tuổi thọ trên 100 năm ( hình được vẻ chứ không phải hình rọi, in).
Điều kiện ma thường xuất hiện : Ánh sáng yếu, trời oi bức và lặng gió . Tối thui hay sáng trưng và bão cấp 12 thì chẳng có ma đâu...
Có nhiều người gặp ma sợ đến đứng tim mà chết....Đó là do người đó yếu tim chứ ma thì chẳng hại đươc họ chết đâu.
Hahhaaha anh @Ngoc Ky Lan đã trở lại và lợi hại hơn xưa :Haha::Haha::Haha:
Loan, bác nhóm lửa, con ra giếng lấy nước...
Con nhát lắm, lâu nay hay làm cú đêm, đọc 1 vòng cái topic này con sợ gặp MA quá Bác TC ơi :eek::eek::eek:

Hì hì, thì toàn là bàn phiếm!
Chúng ta đang coi một sân-khấu "ảo, nhưng mà thật". Bởi "văn tức là người". Kéo dài tới mấy trang, giúp cho chúng ta, khán-giả, thấy ngay chân tướng của từng diễn-viên. Ở đây là hai tài-tử song-diễn. Họ diễn hay, rất hay, bởi họ đóng "vai ngược", mà diễn thì thật là... như thật! Hì hì, đó là tui nghĩ thôi. Và tui nghĩ sao? Thưa:
Hai vai chánh, người đóng vai nhỏ, đóng vai em (phái nữ), còn vai kia phái nam, lớn tuổi hơn, nên xưng anh, gọi người kia là cô em.

Mà sao lạ?

Cô em bé bỏng, lại không ru rú trong xó bếp, mà lại hết sức trãi đời, hiểu biết đáng nễ, không thua Vương Ngọc Yến của Đoàn-Dự! Điều chúng ta thấy ngay, là dù xưng em, thưa gởi phải phép, mà cung-cách trao đổi với "ông anh" lại với giọng như là một phụ-nữ lớn tuổi, trãi đời, hiểu biết sâu và đặc-biệt hết sức tự-tin! Cái tự-tin của một bà mẹ làm cô giáo dạy dỗ thằng con trai khu-khờ...
Bạn leviet_law có nghĩ vậy không?
Thân.
Người cao tuổi đây ư..cái tính hiếu thắng vẫn còn đầy lắm :D:D:D

5 điểm thường có ma nhất
Hình như thế giới có treo cái giải thưởng khoa học cho ai chứng minh có ma..nghe đâu vài triệu $ lận :D:D

5 điểm thường có ma nhất
Ha ha! Mừng quá, gặp lại cố-nhân! Em ở lại coi con nhỏ Loan! Tui biểu nó ra giếng lấy nước là bởi tui thấy nó chen vô giữa đám, ngồi trên giường mà phải rút chân lên... nó sợ không dám thở! Vậy mà chỗ nào kể chuyện ma, là nó bỏ ăn dành chỗ...
NgocKyLan, gởi lời tui thăm công-chúa của em!
Thân.

Hình như thế giới có treo cái giải thưởng khoa học cho ai chứng minh có ma..nghe đâu vài triệu $ lận :D:D
Cám ơn bạn!
Nhưng mà sao bạn còn ở đây? Chủ Topic đã bắt đầu kể chuyện Ma rồi mà! Bạn có quyền tham-gia, nhưng bạn không có quyền "đóng vai Hạt Sạn".
Tui gặp Ma rồi! Bạn muốn tui chứng-minh ư? Không thể được! Làm sao tui có thể, chứng-minh là tối qua (xin lỗi) vợ chồng tui phải chứng-minh, hai đứa tui đêm qua có "yêu nhau" (mấy lần)?
Thôi! Bạn muốn nghe, thì ngồi như bao nhiêu người khác. Không ai "hư-cấu" để xạo làm gì?
Bạn không ý không?

Ha ha! Mừng quá, gặp lại cố-nhân! Em ở lại coi con nhỏ Loan! Tui biểu nó ra giếng lấy nước là bởi tui thấy nó chen vô giữa đám, ngồi trên giường mà phải rút chân lên... nó sợ không dám thở! Vậy mà chỗ nào kể chuyện ma, là nó bỏ ăn dành chỗ...
NgocKyLan, gởi lời tui thăm công-chúa của em!
Thân.
Dạ !
Em đang ở trên núi và khá xa Sài gòn, Có người báo bác về mà lubu không chào bác được ! Em sẽ chuyển lời bác và cho em gởi lời thăm sức khoẻ của Chị và Gia đình bác nhé !

Vâng, cảm ơn các bạn đã trở lại với topic của tôi.
Câu chuyện về nhân vật của tôi là có thật.
Nhân vật tôi kể là có thật.
Sự kiện tôi kể là có thật.
Câu chuyện ma Hòe là có thật.
Tôi nhớ rằng, tôi đã từng khóc thầm vì 2 đứa trẻ, dù tôi và nó không hơn tuổi nhau lúc đó.
Và tôi đã nhớ rằng, tôi đã khóc thương ông Hòe, ông ơi...
Giọt nước mắt của trẻ con, nó không ồn ào, nó không cho người lớn hiểu được nó, nó chỉ biết ra sau rừng, chảy nước mắt, khóc, tủi thân, thương nhớ, buồn đau mà không hiểu vì sao buồn.
Nó được lưu và truyền qua nhiều người, nhiều năm, nhiều thế hệ ở xứ sở đó.
Câu chuyện đã đi vào lòng người ở một xứ sở sương mù và bóng tối.
Tuổi thơ tôi đã ở đó, và tôi biết được rằng, nhiều năm sau đó, xứ sở đó không một ai dám đặt chân, một vùng đất hoang vu, vắng lặng, ma quái, huyền bí.
Chỉ biết rằng, sự tò mò của tuổi thơ, tôi đã câu được rất nhiều cá to, nhiều ếch, nhiều măng ở khu vực đó. Vì nhà tôi ở gần đó, một vùng của cõi âm, âm u, hiu quạnh, cô liêu, hoang vắng. Sự hoang vắng đến rợn người, những cái ao suốt năm lạnh ngắt... Kỷ niệm tuổi ấu thơ của tôi.
MA.
Đó là việc có thật.
Tuổi thơ của tôi trôi đi trong mộng mỵ đầy ma quái.
Và tôi còn 1.001 câu chuyện ma có thật.
Nó có thật bởi tôi may mắn có tuổi thơ trong một vùng ma quái!
Nó có thật bởi tôi may mắn được một người cha và một người mẹ can đảm đã cùng cho tôi biết cùng hạnh phúc trong một vùng đất đầy ma quái.
Và hơn ai hết: tôi, biết sống chung với ma quái, và bây giờ tôi kể cho các bạn nghe những câu chuyện có thật về ma quái!
Tôi chưa từng, chưa hề, chưa bao giờ chưa có ý nghĩ vẽ nó ra trên bàn phím bao giờ.

[QUOTE
Hình như thế giới có treo cái giải thưởng khoa học cho ai chứng minh có ma..nghe đâu vài triệu $ lận :D:D[/QUOTE]
Ồ có thông tin đó hả bác...mà có thì Ngọc cũng không có diễm phúc nhận được rồi. Năm 1996 một kỷ sư trẻ người Nhật đã chế tạo thành công " con ma" sau sự kiện ma nỗi tiếng ở Pháp. Thông tin này bác có thể tìm hiểu để kiểm chứng vì họ có đem đến Việt nam !

@tigonyeuthuong ơi, em nhìn thấy ma bao giờ chưa? Uh, tội nghiệp không? để anh đuổi ma cho em nghe.
@Loan Nguyen ơi, ma nó dễ thương lắm đó, đẹp trai nữa, nói thiệt tình đó.
Đây nè:
@Loan Nguyen ơi, có ma.
@Loan Nguyen ơi, có ma.
@Loan Nguyen ơi, có ma.
@Loan Nguyen ơi, có ma.
@Loan Nguyen ơi, có ma.
@Loan Nguyen ơi, có ma.
@Loan Nguyen ơi, có ma.
@Loan Nguyen ơi, có ma.
@Loan Nguyen ơi, có ma.
@Loan Nguyen ơi, có ma.
@Loan Nguyen ơi, có ma.
@Loan Nguyen ơi, có ma.

sao mừ đông vui quá ta. dạ e chào mí anh mí chú ạ.

anh ui kính lão đắc thọ ạ.
Xong rùi ạ Việt Nam thắng 2-0 mừng quá.

Bác @Thuy-canh ơi, đừng kêu @Loan Nguyen ra giếng lấy nước mà... ngoài đó tối lắm...có....
Bác @Thuy-canh mai con về SG con không ở dưới này đâu huhuhuuhu:Cry::Cry::Cry::Cry: Anh @leviet_law Loan Nguyen trốn trong chăn từ nảy rồi, ấm lém, ko ra đâu, vừa lạnh, vừa sợ....
Bác @Thuy-canh ơi, để con dắc @Loan Nguyen ra giếng lấy nước pha trà cho bác uống nha.

Bác @Thuy-canh ơi, để con dắc @Loan Nguyen ra giếng lấy nước pha trà cho bác uống nha.
Nhớ hồi nhỏ, đi coi cải-lương, đi cả đám... Rồi đám con trai, thỉnh-thoảng, làm bộ thấy cái gì đó, rồi đám "tóc kẹp" theo phản-ứng, nhào vô đám tụi con trai, đeo cứng ngắt! Chừng qua cơn "hết hồn", đập vai đám con trai:
- Đồ quỹ nà!
- Thì tụi nầy là qũy sống nè!
Cả bọn cười nức-nẻ...
bác @leviet- law khoảng 46-47 tuổi mà gọi bác @Thuy- canh xưng bằng con vậy bác @ Thuy- canh bao nhiêu tuổi ạ?
Ba mươi lăm trước, tui bốn mươi tuổi!

Nhớ hồi nhỏ, đi coi cải-lương, đi cả đám... Rồi đám con trai, thỉnh-thoảng, làm bộ thấy cái gì đó, rồi đám "tóc kẹp" theo phản-ứng, nhào vô đám tụi con trai, đeo cứng ngắt! Chừng qua cơn "hết hồn", đập vai đám con trai:
- Đồ quỹ nà!
- Thì tụi nầy là qũy sống nè!
Cả bọn cười nức-nẻ...

Ba mươi lăm trước, tui bốn mươi tuổi!
vậy bằng ba con luôn roài.hic. bác ui vậy có ma hông vậy bác???

vậy bằng ba con luôn roài.hic. bác ui vậy có ma hông vậy bác???

Em,
Dân "tóc kẹp" chỉ thẳng vô tụi "hớt cua" của bác:
- Tụi bây là Qũy không hà!

Hì hì, em biết không? Tụi con trai là Quỹ, nên chộp được một đứa tóc kẹp là chỉ muốn ăn tươi nuốt sống...
Bác đã từng gặp Ma. Ma hiền khô hà!
Thân.

@tigonyeuthuong ơi, em nhìn thấy ma bao giờ chưa? Uh, tội nghiệp không? để anh đuổi ma cho em nghe.
Tigon thấy có một Ma Nam đêm đêm vẫn lọ mọ ngồi kể về cuộc đời của mình và các bạn cùng thế giới.
À, có cả Tigon trong đó nữa nhe, các bạn vẫn hay gọi Tigon là Ma Nữ hay là Hồ Ly Tinh gì đấy.:Haha:

Back