nuôi chim sáo

• Thread starter cun_con
  • Ngày gửi
Tôi đang đau lòng vì hôm qua bị mất một chú sáo đã biết nói. Đang muốn tìm mua lại có bạn nào biết ở đâu bán nhiều sáo giới thiệu hộ để mua. xin cám ơn nhiều.

chim sáo,cưởng và nhất là nhồng ai cũng nói là cho ăn ớt để chúng mau biết nói không đâu bạn à.Nếu con nào thích ăn thì cho ăn còn không thì thôi đừng ép chúng rất có hại đó

Bác Xuan Vu nói đúng đó...không phải vì ăn ớt mà sáo biết nói đâu..mà phải biết cách lột lưỡi cho chúng ,chúng dễ nói được hơn..
xóm tôi mấy tháng trước..không biết ai đó thả ra cả ngàn con kéc mỏ đỏ...chúng rất dạn nên một số người bắt dễ dàng...trong đó có vài nhà gần bên tôi cũng bắt được mấy con...không biết họ nge ở đâu mà...họ chăm sóc như thế này :
chân con kéc được cột bằng dây dù..trước mặt để hai chén, 1 đụng ớt hiểm, chén còn lại đựng nước.
chỉ có khoảng 1 tuần...những con kéc này..chết hết mà chẳng thấy con kéc nào nói được một câu nào

Bác Xuan Vu nói đúng đó...không phải vì ăn ớt mà sáo biết nói đâu..mà phải biết cách lột lưỡi cho chúng ,chúng dễ nói được hơn..
xóm tôi mấy tháng trước..không biết ai đó thả ra cả ngàn con kéc mỏ đỏ...chúng rất dạn nên một số người bắt dễ dàng...trong đó có vài nhà gần bên tôi cũng bắt được mấy con...không biết họ nge ở đâu mà...họ chăm sóc như thế này :
chân con kéc được cột bằng dây dù..trước mặt để hai chén, 1 đụng ớt hiểm, chén còn lại đựng nước.
chỉ có khoảng 1 tuần...những con kéc này..chết hết mà chẳng thấy con kéc nào nói được một câu nào

Ôi...đọc bài của anh mà không nín cười được...thật tội nghiềp cho mấy chú két đó quá...Anh Xuân Vũ cái gì cũng biết ..thật là giỏi quá đi...ngưỡng mộ hè

Cám ơn JEN nha vì cuộc sống nên phải lăn lộn thôi, chỉ biết tí tí mà,CÒN HỌC HỎI NHIỀU HƠN Ở CÁC BẠN NỬA.Cũng tại cái biết có khi bị người ta ghét ,thật tình mà nói, nếu nói ra tất cả sự thật thì mất lòng rất nhiều,mình cảm thấy buồn khi mình thấy chuyện sai mà không nói,còn nói ra thì phiền phức quá

Last edited by a moderator:
Em thấy thích bác XUÂN VŨ rồi đấy, nhất định hôm nào tới nhà bác làm quen và học tập các mô hình của Bác, nhất là nuôi rắn.

Em thấy thích bác XUÂN VŨ rồi đấy, nhất định hôm nào tới nhà bác làm quen và học tập các mô hình của Bác, nhất là nuôi rắn.
Xin mời xin mời sẳn sàng tiếp bạn nhưng mình không quá 8 xị đâu nha ,mình chẳng có nuôi bao nhiêu đâu à,chỉ vài trăm con giống quây tròn 1 năm đẻ ,khoản trên dưới 10 ngàn trứng thôi, rồi bán con bố mẹ , mình ấp trứng nở ra bán con giống và để lại 1 số nuôi nối tiếp cho vòng quay năm sau cứ như thế .Hiên nay đang vào mùa rắn ráo trâu nở nè,bạn có đến thì gọi cho mình để mình có ở nhà tiếp bạn sdt 0907938476

:D Em là thành viên mới, mới tập chơi chim khà thấy bác xuân vũ này biết nhiều quá hôm nào kiếm bác chỉ giáo cho em vài chiêu chơi chim mới được :D À mà bác Vũ ở đâu vậy?

Mình ở Long An bạn à ,có biết bao nhiêu đâu bạn chỉ chút chút thôi ,vì mình thích chơi chim mà ,nhưng mình không có thời gian để chơi

anh muốn mua sáo gì?
em đang cần bán 1 con sáo nâu nè,ai quan tâm cui lòng
call 0989088722

chim sao

mình có một con sáo đen giờ mấy cái móng của nó rất dài. Nên nó di hay vướng vào lòng mình định cắt bớt móng cho nó không biết có được không .Bạn nào biết chỉ mình với.

mình có một con sáo đen giờ mấy cái móng của nó rất dài. Nên nó di hay vướng vào lòng mình định cắt bớt móng cho nó không biết có được không .Bạn nào biết chỉ mình với.
Nếu chim sáo của bạn móng ra dài và cong lại,thì bạn có thể cắt móng ,nhưng tránh cắt phạm sâu làm chảy máu,và rớt móng làm mất giá trị con sáo ,chỉ cắt khi nó ra dài và cong cắt đoạn cong thôi.Chim cảnh nếu mất móng thì mất giá trị của nó đó

nhà em có 2 con sáo dã biết nói rồi ,vui và dể nuôi lấm .chúc bác xuan vu buỗi sáng tốt lành

tui mới biết nuôi chim, là con chim cưỡng, khoảng được 1 năm. xin hỏi các bạn làm cách nào thuần dưỡng và dạy chim nói được??? lính mới xin cám ơn nhiều. mong được chỉ dẫn.

Xim mời ,xin mời, ngày nào rảnh đến nhà chơi nha 3 ký,chim sáo biết nói là quán tính bắt chước ,chứ không phải nói theo suy nghỉ ,bạn muốn cho chúng tiếng gì ,thì cứ lập đi lập lại tiếng đó nhiều lần ,thì nó sẽ phát âm theo,có khi người ta dùng máy phát âm những tiếng cần nói cho chúng bắt chước là được thôi ,chúc bạn có 1 con chim như ý than ái chào bạn

ok.thanks A.VŨ da gop y. hom nao gap,ah em minh cua mot bua cho da hé.
---------------
TIEC SAO KG BIET KHI CON TRE
DE DEN BAY GIO MOI THAY HAY
ROI DAY KG BIET VUI HAY KHO
THE GIOI LOAI CHIM LAM CHUYEN DAI...

Back