nuôi chim sáo

• Thread starter cun_con
  • Ngày gửi
Tôi đang đau lòng vì hôm qua bị mất một chú sáo đã biết nói. Đang muốn tìm mua lại có bạn nào biết ở đâu bán nhiều sáo giới thiệu hộ để mua. xin cám ơn nhiều.

Cac anh em oi,cho minh xin chut kinh nghiem ve chim ngu sac nhe.cach cham soc va thuan nhu the nao? khoang bao lau thi no hot? sao kg thay no chiu tam,va cho an gi de mau hot.mong cac anh em chi giao dum, xin chan thanh cam on nhieu nhe..LINH MOI mong cho phuc dap.

bạn có thể chỉ rõ hơn cách lột lưỡi chim được không??mình không có kinh nghiệm lắm!!Cám ơn

sao thich an gi nhat? lam sao luyen sao khong so tay cua toi nua?moi lan toi tha no ra thi no di theo toi mot ben thoi toi bo tay toi ra thi no lai tranh di?lam sao vay?

Xin chao cac anh em trong nghiep chim canh..minh dang co nhu cau muon mua 1 con khuu bac ma, hot hay va sieng hot, neu ah em nao co nhu cau can ban, xin goi dum so 0908419390.Gap HUNG,xin cam on ah em nhieu,dag san sang cho phôn.(chim khoang 2/3 mua cang tot).chao ah em

em chào các bác ạ! các bác giúp em với, con sáo em mới mua đc 3 hôm, lông nó mọc đủ cả, màu đen, em nghĩ nó vẫn còn non (em vẫn phải đút cho ăn, nó chưa bay đc, chỉ bay đc khoảng 1 m thôi. lúc đói, và thýa người đến là nó kêu và 2 cánh cứ rung rung,) chỗ sau mắt ko có lông, chỗ đó kéo dài, nhọn về phía sau, vậy là sáo đực hay cái ạ. mỏ nó vàng nhưng chân ko đc vàng cho lắm, ko bít có phải là sáo trâu ko ạ? em chưa đc up ảnh, các bác thông cảm và chỉ bảo nhiêkj tình cho em với ah. em cảm ơn các bác!

Chào bạn theo bạn tả thì đúng là sáo trâu, sáo đực và còn non rồi đó, nhưng hiện nay sáo trâu rất ít gì chưa đến mùa sinh sản,khoản 1 tháng nửa sáo trâu mới có nhiều, nếu bạn cho biết giá mua mình có thể đóan thêm 1 tí nửa, và 1 điều cần lưu ý bây giờ chim, sáo ... người bán dạo nhuộm màu nhiều lắm.Mong bạn không mua nhằm con sáo nhuộm màu đen

Chào bạn theo bạn tả thì đúng là sáo trâu, sáo đực và còn non rồi đó, nhưng hiện nay sáo trâu rất ít gì chưa đến mùa sinh sản,khoản 1 tháng nửa sáo trâu mới có nhiều, nếu bạn cho biết giá mua mình có thể đóan thêm 1 tí nửa, và 1 điều cần lưu ý bây giờ chim, sáo ... người bán dạo nhuộm màu nhiều lắm.Mong bạn không mua nhằm con sáo nhuộm màu đen

thấy bác cũng hiểu về chim. em cũng mói nuôi chim.
bác xem hộ em con sáo của em là sáo đực hay cái nhé!
sáo này vẫn non chưa biết mổ.
thank các bác

Đúng là sáo trâu rồi, hình thì không rỏ lắm, tỷ lệ đực đạt 80% rồi đấy

Đúng là sáo trâu rồi, hình thì không rỏ lắm, tỷ lệ đực đạt 80% rồi đấy
cảm ơn anh!
em mới nuôi lần đâu, khoảng mấy tháng thì nó bắt đầu nói hả anh?

ạ giúp em với , em mới nuôi 1 chú sáo nâu. bay dược rồi, nhừng vẫn còn đút cho ăn, mấy bữa nay sáo nó cứ bay loạn xạ. tông vào lồng, rớm cã máu miệng. ăn ít hơn mấy bữa, nó có bị sao ko mọi người giúp ẹm với

em lấy vải may thành xung quanh che lại
---------------
khoảng 01 năm

Last edited by a moderator:
Chào cả nhà. N ở Nha Trang, mới ja nhập vào đây, mong được học hỏi nhìu.
---------------
N mới bị xổng chú sáo đen tiếc wa. N vẫn còn nui 1 chú sáo nâu đc chừng 5 tháng tủi, thả ra cũng ko bay mất nhưng vẫn sợ nên hạn chế thả ra, cho N hỏi chút: nếu nó lớn có bay đi mất ko?

Last edited by a moderator:
Bình thường nếu nhà rộng, có vườn, không gian thoáng đãng mà chim bạn nuôi từ nhỏ thì thả thoải mái. Ở phố, nhà cửa san sát, chim của bạn lại nuôi nhốt, khi thả ra, nếu bay đi chim bị choáng ngợp bởi không gian >> không tìm được đường về !! Tốt nhất là muốn chơi với nó thì cứ đóng cửa thả ra một lúc rồi cho nó vào lại cho an toàn.

mọi người cho hỏi . sáo nâu cỡ bao lâu biết nói vậy. trả lời em nhanh giùm nhé

toi co 1 con sao dc da dc 2 thang tuoi moi bat o tren lam dong no khoe lam biet an biet bay lun roi ma lam sao moi day no noi dc mong cac bac nha nong chi giao

Sáo của bạn đã thuần chưa? Nếu thuần rồi thì mới dạy nói được, khoảng tháng thứ 5, cứ nói đi nói lại một câu trước mặt nó, bắt đầu bằng những từ đơn giản, không uốn lưỡi. Thời gian tốt nhất thì là sáng sớm và chiều tối ! Thân !

Back