Nuôi Cóc Vàng

• Thread starter Xuan Vu
  • Ngày gửi
tôi có có dịp về đăk lăk có nghe bà con ở đây nói có chổ nuôi cóc vàng ,nhưng bà con nơi đây chưa có thông tin chính xác về chổ nuôi ,và chỉ thấy người chở cóc vàng đi bán với giá 45.000d/kg ,và được nghe người bán nói là nuôi HÀ NỘI rồi đem vào đây bán ,rất tiếc tôi chưa gặp người bán cóc
ace cô bác nào có biết địa chỉ sdt nơi nuôi cóc vàng xin cho biết, tôi rất cám ơn sdt của tôi 0907938476
XUÂN VŨ xin được sự giúp đở

Bạn có tìm đúng địa chỉ. họ cũng không cho bạn tham quan và tiết lộ điều gì đâu
nuôi cóc không khó đâu..khó nhất là tạo ra thực phẩm cho chúng..nếu bạn ở nơi hoang văng hoặc vườn bạn nhiều cây.. ban đêm bạn thắp sáng bằng nhũng ngọn dèn công xuất yếu..để gần mặt đất...thiêu thân, mối nhiều laọi côn trung khác sẽ tập trung lại làm mồi cho cóc..từ từ bạn sẽ tìm ra thức ăn phụ...lúc đó bạn sẽ nuôi và sản xuất đại trà
kẻ thù của cóc là rắn hổ ngựa.. trong vườn của tôi có con rắn hổ ngựa...tôi vẫn thấy nó nuốt..cóc và ếch ( con rắn chuyên bắt chuột đó)

cám ơn bạn mình cũng đang làm như ý của bạn ,nhưng thấy cóc chậm phát triển lắm ,và với mật độ dày không đủ thức ăn cho cóc ,mình còn tập cho cóc ăn thức ăn của cá tra ,mà chẳng con nào ăn cả
mình nghe nói ở HÀ NỘI người ta nuôi cóc vàng cho ăn cám viên và phát triển tốt lắm ,nhưng mình không biết chổ nuôi

Cám viên là cám gà...hoặc thức ăn viên cho cá (trong bể thủy sinh)
nếu bạn muốn tìm thức ăn phụ của cóc cách hay nhất là : mổ bao tử một con cóc to khoẻ nhất sau đó dùng kính lúp phóng lớn lên bạn sẽ nhận ra thức ăn phụ trong đó
Mô phật sát sinh rồi

Nhưng nên nhớ là chỉ nên mổ sau khi nhận thấy cóc đang no bụng...có thể lúc đó là buổi chiều hay sáng hoặc trưa...nếu bạn chọn sai thời điểm...thức ăn đã phân hủy chờ xuống ruột..bạn sẽ không thể nhận ra là...món gì đâu

Trứớc đó bạn phải để nhiều loại thức ăn trong vườn....bạn sẽ nhận ra trong bao tử cái món ăn mà chúng đã chọn
cóc chỉ nuốt chứ không nhai do đó còn nguyên

bạn cũng nên nhớ rằng động vật có khả năng nhịn đói rất lâu...để chờ tìm cho được mồi chính... do đó bạn phải bắt chúng nhịn đói..vài ngày hoàn toàn không có thực phẩm chính...sau đó bạn cho nhiều loại thức ăn phụ vào chuồng..đói quá chúng sẽ ăn cái...mà chúng ăn được...mổ bụng ra là thấy ngay chúng chọn cái gì
Mô Phật...hic

cám ơn bạn mình cũng đang làm như ý của bạn ,nhưng thấy cóc chậm phát triển lắm ,và với mật độ dày không đủ thức ăn cho cóc ,mình còn tập cho cóc ăn thức ăn của cá tra ,mà chẳng con nào ăn cả
mình nghe nói ở HÀ NỘI người ta nuôi cóc vàng cho ăn cám viên và phát triển tốt lắm ,nhưng mình không biết chổ nuôi

Thắp điện mãi cóc ăn hết côn trùng lấy đâu ra mà ăn mãi

Anh xuân vũ nuôi giòi đi đảm bảo nuôi cóc thoải mái

Khi còn là nòng nọc anh cho ăn con bo bo ,cung quăng , lúc cóc bắt đầu rụng đuôi lên bờ anh cho cóc ăn giòi nhỏ . loại giòi 3 ngày tuổi cóc đớp vừa miệng. Khi cóc lớn hơn anh cho ăn giòi 8-9 ngày tuổi . Đảm bảo đủ các chất dinh dưỡng . Hồi xưa dân vĩnh phúc nuôi rắn thường nuôi cóc con để chủ động nguồn thức ăn cho rắn toàn làm vậy

Em thấy anh rất quan tâm đến cóc ko biết anh nuôi cóc để xuất khẩu hay nuôi Dể cho kỳ đà ăn vậy . Em hỏi có gì ko phải anh bỏ qua nhé :D

Ếch và cóc ăn mồi ĐỘNG không ăn mồi TĨNH...nếu bạn làm cho các viên cám BAY LƠ LỬNG là chúng đớp liền..
hồi còn nhỏ tôi câu ếch bằng những hoa mướp. móc trong lưỡi câu kéo cho nhúc nhích

Trong mọi địa hạt của cuộc sống sự đắc thắng là sự sáng tạo
TẠ TỴ

Last edited by a moderator:
cám ơm các bạn đã góp ý
Mình nuôi cóc để cho rắn ráo râu và kỳ đà ăn .mình đã nuôi giòi nhưng ở chổ minh là thị trấn, nên không nuôi được vì giòi có mùi hôi dử lắm .Mình có nghe ở ngoài bắc có chổ nuôi cóc tập cho ăn cám viên nhưng mình tìm chưa ra địa chỉ ,bạn nào biết kỷ thuật nuôi cóc hoặc đia chỉ nuôi xin chỉ mình ,mình cám ơn nhiều

tra loi

bạn muốn biêt địa chỉ
Email:thaonguyenxanh89n@yahoo.com
sdt:0985069783
liên lạc sẽ có địa chỉ:D

Bạn quynh88 gây hồi hộp cho bà con quá ! Nếu được bạn công bố công nghệ mới cho bà con được biết đi ! Tôi cũng thấy việc nuôi cóc khá mới mẻ và thú vị !

... được nghe người bán nói là nuôi HÀ NỘI rồi đem vào đây bán ...

Bác Xuân Vũ ơi, em ở HN mà chưa thấy ai đả động gì đến việc nuôi cóc cả. Trên vườn nhà em ở Sơn Tây nhiều cóc lắm, toàn cóc thông thường có con đen, con vàng ...không biết có phải loại cóc này không ? Dân Hà Tây (cũ) chuyên đi thu mua về làm ruốc bán đó bác.

Đã có bác nào nuôi được loại cóc vàng này chưa ? Thông báo cho AE biết nhé ?

tôi chỉ biết có cóc thường và cóc tía.Nay lại dc nghe thêm loại cóc vàng nữa!Nhưng thấy bảo nuôi cóc khó lắm mà!

con này nghe người ta rao đầy trên đường ở tphcm
" ai mua cóc vàng đây, cóc vàng làm chà bông đây "
vừa rồi báo chí có bài viết về món thực phẩm "hại nhiều hơn lợi" này.

em cũng chưa biét hình thù con cóc vàng nó ra sao cả.
nhưng riêng về thịt cóc, trong dân gian có bài thuốc trị bệnh còi xương . hiệu quả ra sao thì không biết nhưng em đã thấy rất rất nhiều người đi bắt cóc (cóc thường thôi) về làm thịt cho con nít ăn

Cái món ruốc cóc này đã trở thành khá quen thuộc với bà con rồi.
Mình tính nuôi cóc để nuôi trăn, rắn hay kỳ đà mà chưa tìm thấy mô hình nào đã nuôi thực tế cả. Nếu chủ động được nguồn thức ăn thì rất hay và bản thân con cóc cũng tiêu thụ khá dễ (ít nhất như mình biết ở miền Bắc).

Back